GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เส้นใหญ่จัง จีเอ็มบอกบัคด้วยยย

What's My Name ?

• Jr. Member
  • **
  • Positive Thinking

ในเมื่อเขาไม่ได้ดูแลในส่วนอสุราอย่างเต็มตัวแล้ว ทำไมไม่ไปดูเกมที่เขาดูแลให้เต็มตัวล่ะ หรือยังไง

ผมก็ดูแลในส่วนที่ผมรับผิดชอบอย่างเต็มที่นิครับ  หรือการที่ผมเข้าเล่นอสุรา เท่ากับว่าผมทำงานในส่วนของผมไม่เต็มที่ครับ
พวกหัวสูงพี่สงสัยเรียนสูงด้วย คุยไม่ได้แล้ว พวกนี้เขาเลือกงาน เงินเดือนต้อง 3หมื่นอัพำแล้วมั่งคับ เรามันหัวอกเดียวกันงานบริการผมเข้าใจ
woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ชั้นพูดแล้วป่ะว่า เคยทำงานที่นี่ ทำไมจะไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่หลังจากออกมาแล้วก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้าง
แต่เท่าที่เฝ้าดูมาอยู่เรื่อยๆ นี่ ก็ไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนแปลงนะ
ผมไม่ได้ทำแต่ พอดีผมก็ทำงานด้านบริการมันก็หัวอกเดียวกันคนที่ไม่ได้ทำงานด้านนี้จะไปเข้าใจอะไร แค่ผ่านมาแล้ว ผ่านไปไม่ได้ทำอย่างใจรัก ก็จะไปเข้าใจอะไร แรงกดดันมีมากมายถ้าผ่านไปไม่ได้มันก็จบแค่ นั้น มันก็ไปไกลได้แค่นั้น รู้แค่นั้น ถ้าคิดว่าตัวเองดีแล้วเก่งแล้วมีงานทำดีแล้ว ถ้าคิดว่าตัวเองดีแล้วสุดยอดแล้วก็จบการพัฒนาตัวเองแค่นั้น
woon_sunny woon_sunny woon_sunny

แล้วคุณเอาอะไรมาตัดสินว่าที่ชั้นเดินเข้าไปทำแล้วชั้นไม่ได้ทำเพราะใจรัก ?
เท่าที่คุณแสดงความคิดเห็นตอบโต้ชั้นเนี่ย คุณยังไม่เข้าใจลูกค้าเล้ยยย แล้วคุณทำไปได้ไง
แล้วรู้ได้ไงว่าตอนนั้นที่ชั้นไปทำแล้วไม่เจอแรงกดดัน เจอเหมือนกัน แต่ทนรับสภาพได้ไง
และมีความสุขกับการทำงานมากด้วย ถึงแม้จะเป็นช่วงระยะเวลาสั้นๆ ก็ตามเถอะ

เงินเดือนก็ใช่้ว่าจะเยอะ ไปทำงานอื่นก็ได้ แต่ไม่ไป จะทำที่นี่ ชอบเกมนี้ อยากได้ประสบการณ์
อยากเห็นระบบการทำงาน แต่เท่าที่ซึมซับมาได้นี่ ไม่ปลื้มกับระบบการทำงาน (อยากให้พัฒนาส่วนนี้)
ที่มาบ่น มาจิกกัด ทีมงานในบอร์ดนี่ ใช่ว่าจะรังเกียจรังงอนนะ อยากเห็นการพัฒนาไง
ส่วนไหนดีก็ชมเชย อันไหนไม่ดีก็จิกกัดตามภาษาชั้นแหละ ถ้ามีโอกาสให้วิพากษ์วิจารณ์ก็อยากพูดตรงๆ เหมือนกันนะ

BC4ever

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่รู้หรอกนะครับว่าใครจะเคยทำงานที่ GMAEINDY บ้าง และระบบงานตอนนั้นจะเป็นอย่างไร
หรือใครจะเคยเป็นเพื่อน พี่น้อง หรือแฟน GM แล้วเขาก็มาเล่า  บ่นให้ฟังเกี่ยวกับบริษัทใดๆ  ก็ตาม
ซึ่งในช่วงเวลานั้นระบบการทำจะดีหรือไม่ดีก็ตาม  ผมก็ไม่สามารถทราบได้

แต่ในตอนที่ผมทำงานอยู่นี้ระบบการทำการงานก็เป็นไปอย่างถูกต้อง ทุกคนที่ทำความผิดก็ได้รับการลงโทษ
ทุกคนช่วยเหลือกันในการทำงาน ไม่ใช่จะสักทำแต่หน้าที่ของตัวเอง งานมันเยอะใครวางก็ต้องมาช่วยๆ  กัน
ผมก็ไม่อยากให้เอาอดีตมาตั้ดสินปัจจุบันนะครับ  เพราะอดีตมันไม่สามารถเปลี่ยนแปลงใดๆ ได้ ถึงเอามาพูดมันก็ไม่มีวันจบหรอก
ลองมองปัจจุบันดีกว่านะครับ ว่าการทำงานเป็นอย่างไร ยอมรับหลายๆ เรื่องอาจจะไม่ได้รวดเร็ว หรือทำออกมาได้ดีทั้งหมด
แต่ทุกคนก็พยายามทุ่มเท่ให้เกม อสุรา ก้าวไปข้างหน้า พยายามอัพเดทสิ่งใหม่มาสร้างความสนุกสนาน
ถ้าแค่อยากให้เกมมันล้มจมอะ ไม่ต้องใช้การบอกบัคแบบนี้เหรอกครับ เพราะมันมีหลายร้อยวิธีที่ไม่เหนือยและไม่ต้องมาเมื่อยตอบดราม่าด้วย

และอีกอย่างผู้เล่นทุกคนมีความสำคัญเท่ากันหมดนะครับ  ต่อให้ไม่เติมเงิน  หรือเติมเงินเป็นแสน
ถ้าทำเป็นก็โดนโทษเท่ากันหมดนะครับ ไม่มีการลดหย่นโทษให้ใครทั้งนั้น

ในส่วนเรื่องนี้ผมอาจจะผิดเองที่ไปเปิดเผยตัวให้ผู้เล่นทราบว่าเป็นทีมงานที่ลงมาเล่นในนาม "คนเล่นปกติ"
แต่ลองถามทุกคน ที่ผมเล่นอยู่ในทุกเซิร์ฟเวอร์ได้เลยผมไม่เคยไปบอกบัคใคร  หรือให้สิทธิ์พิเศษกับใคร
ข่าวสารที่นำมาบอก จะเป็นโปรโมชั่น การอัพเดท และกิจกรรมต่างๆ เท่านั้น  ซึ่งในส่วนเหล่านี้ก็มีการประกาศให้ทราบกันอยู่แล้ว

สิ่งที่ผมจะพูดก็มีเท่านี้ ผมก็ไม่สามารถบังคับให้ใครมาเชื่อผมได้ อันนี้ก็ลองพินิจพิจารณากันเอาแล้วกันนะครับว่าสิ่งที่ผมพูดมันเป็นยังไง
และขอร้องครับให้คุยกันให้ตรงประเด็น ของเรื่องที่กำลังพูดอยู่ และไม่ต้องไปยกเอาบุคคลที่ 3 4 5 มาด้วย นะครับ
อีกข้อครับ กรุณาใช้ถ้อยให้สุภาพในการโพสท์ หรือตั้งคำถามด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2013, 23:21:02 โดย จีเอ็มกระต๊อบน้อย »

CacAloz

• Full Member
พี่ท่านทั้งหลายที่ได้เห็นภาพการคุยในเกม...มันก็คงทำให้คิดกันไปใหญ่โตละเนาะ เพราะเรื่องนี้มันขึ้นอยู่ที่วิจารณญาณส่วนบุคคล ว่าจะคิดไปทางไหน  g#019

แต่ที่แน่ๆ โดนใจนังเลงแถวๆ นี้แน่นอน 55555 ได้ที่หวดกันยับเลย  g#009

กระต๊อบก็บอกหมดแล้วนะผมว่า ก็แล้วแต่จะคิดอ่ะนะ  g#008 g#008

ผมคือ ตูน Bodyslam นะครับจะบอกให้ (จะมีใครเชื่อบ้างไหม)  g#031 g#031

What's My Name ?

• **
  • Positive Thinking
ผมไม่รู้หรอกนะครับว่าใครจะเคยทำงานที่ GMAEINDY บ้าง และระบบงานตอนนั้นจะเป็นอย่างไร
หรือใครจะเคยเป็นเพื่อน พี่น้อง หรือแฟน GM แล้วเขาก็มาเล่า  บ่นให้ฟังเกี่ยวกับบริษัทใดๆ  ก็ตาม
ซึ่งในช่วงเวลานั้นระบบการทำ หรืออาจจะดีหรือไม่ก็ตาม  ผมก็ไม่สามารถทราบได้

แต่ในตอนที่ผมทำงานอยู่นี้ระบบการทำการงานก็เป็นไปอย่างถูกต้อง ทุกคนที่ทำความผิดก็ได้รับการลงโทษ
ทุกคนช่วยเหลือกันในการทำงาน ไม่ใช่จะสักทำแต่หน้าที่ของตัวเอง งานมันเยอะใครวางก็ต้องมาช่วยๆ  กัน
ผมก็ไม่อยากให้เอาอดีตมาตั้ดสินปัจจุบันนะครับ  เพราะอดีตมันไม่สามารถเปลี่ยนแปลงใดๆ ได้ ถึงเอามาพูดมันก็ไม่มีวันจบหรอก
ลองมองปัจจุบันดีกว่านะครับ ว่าการทำงานเป็นอย่างไร ยอมรับหลายๆ เรื่องอาจจะไม่ได้รวดเร็ว หรือทำออกมาได้ดีทั้งหมด
แต่ทุกคนก็พยายามทุ่มเท่ให้เกม อสุรา ก้าวไปข้างหน้า พยายามอัพเดทสิ่งใหม่มาสร้างความสนุกสนาน
ถ้าแค่อยากให้เกมมันล้มจมอะ ไม่ต้องใช้เวลาการบอกบัคแบบนีเหรอกครับ เพราะมันมีหลายร้อยวิธีที่ไม่เหนือยและไม่ต้องมาเมื่อยตอบดราม่าด้วย

และอีกอย่างผู้เล่นทุกคนมีความสำคัญเท่ากันหมดนะครับ  ต่อให้ไม่เติมเงิน  หรือเติมเงินเป็นแสน
ถ้าทำเป็นก็โดนโทษเท่ากันหมดนะครับ ไม่มีการลดหย่นโทษให้ใครทั้งนั้น

ในส่วนเรื่องนี้ผมอาจจะผิดเองที่ไปเปิดเผยตัวให้ผู้เล่นทราบว่าเป็นทีมงานที่ลงมาเล่นในนาม "คนเล่นปกติ"
แต่ลองถามทุกคน ที่ผมเล่นอยู่ในทุกเซิร์ฟเวอร์ได้เลยผมไม่เคยไปบอกบัคใคร  หรือให้สิทธิ์พิเศษกับใคร
ข่าวสารที่นำมาบอก จะเป็นโปรโมชั่น การอัพเดท และกิจกรรมต่างๆ เท่านั้น  ซึ่งในส่วนเหล่านี้ก็มีการประกาศให้ทราบกันอยู่แล้ว

สิ่งที่ผมจะพูดก็มีเท่านี้ ผมก็ไม่สามารถบังคับให้ใครมาเชื่อผมได้ อันนี้ก็ลองพินิจพิจารณากันเอาแล้วกันนะครับว่าสิ่งที่ผมพูดมันเป็นยังไง
และขอร้องครับให้คุยกันให้ตรงประเด็น ของเรื่องที่กำลังพูดอยู่ และไม่ต้องไปยกเอาบุคคลที่ 3 4 5 มาด้วย นะครับ
อีกข้อครับ กรุณาใช้ถ้อยให้สุภาพในการโพสท์ หรือตั้งคำถามด้วยนะครับ

มันไม่จริงทั้งหมดไง พูดไปมันก็เหมือนโกหกนิดนึงอ่ะ
เข้าใจนะว่า จีเอ็มต้องออกสื่อ ต้องพูดให้ดูดี แต่ลับหลังพูดอะไรกัน (ไม่รู้)
แต่มันก็คงเป็น talk of the town ป่ะว่า ไอร้เชรี้ยพวกนี้แม่.งไม่จบซะทีวะ หาเรื่องกรูส์จัง (ขอร้องอย่าเถียง)
ครึ่งนึงเข้าใจ แต่ครึ่งนึงก็ไม่เข้าใจไง
สิ่งที่พูดออกมานี่ ผู้เล่นอยากให้คุณเอาไปคิดปรับปรุงพัฒนา ไม่ใช่ออกมาตอบโต้แนวต่อต้านแบบนี้
คุณพูดให้มันดูดีนะ แต่ถ้าลองตีความออกมามันก็เหมือนแข็งกร้าว ไม่ยอมรับความคิดเห็นของผู้เล่นยังไงก็ไ่ม่รู้ (สงสัยคิดไปเองมั้ง ฮ่าๆ)
ชั้นก็ไม่ได้คิดว่า ชั้นคิดถูก คิดดี คิดถูกต้อง คิดเหมาะสม ทั้งหมดนะ แต่ถ้ามันช่วยสะกิดต่อมระบบพัฒนาได้ส่วนใดส่วนหนึ่งก็โอเคละ
BC4ever

III-PooH-III

• **
  • มึงว่ากู!...แล้วมึงดูตัวเองยังอีตอแหล
ไอเรื่องอิจฉาจะอิจฉาไมอ่ะเพื่ออย่างน้อยบ้านไม่ต้องเช่าไม่ได้ทำงานจ้างนะคะลุงอ้วน
เรื่องเสกของ ท่านที่เคารพ อาจไม่มีจริงรึไม่จริงแต่การบอกบัคให้ทำแบบนี้ยิ่งกว่าเสกของป่ะ
เห็นด้วยมั้ยถ้าเรื่องนี้ไม่เด่นชัดเอาลงทุกที่เพื่อให้แดงว่าเกมส์นี้คงเล่นยากวะในขณะเติมเกมส์ก็เยอะนะ

ถามนิดนึงครับ ถ้าผมบอกบัคแล้วจะไปแบนเขาทำไมละครับ ผมถามจริงๆ เถอะ

ง่ายมาก เพราะพวกผม ส่งเรื่อง เข้าไปไง  ถามจริงๆ
ท้าพวกผมไม่ส่งเรื่อง ว่า ของแม้ง ออก รัวๆ ๆชื่อเดิมๆ นี้ พวกคุณมึงจะ ตรวจสอบไหม ถามโง่ๆ  g#026 g#026 g#026

แล้ววันเวลาที่ผมคุยมันก็บอกอยู่ในภาพอยู่แล้วนิครับหลังจากทำการปิดระบบกจกรรมไปแล้วตั้ง 2 วัน
แล้วถ้าอ่านบทสนทนาทั้งหมดจริงๆ คำพูดของผมก็บอกอยู่แล้วว่าผมเห็นด้วยกับการกระทำของเขาเหล่านั้นไหมนะครับ
หรือผมเอาบัคไปบอกอย่างที่หลายๆ คนว่าหรือเปล่า  ลองใช้เหตุและผลหน่อยนะครับ

บอกตัวเองดีมั้ย
~•~ไม่ได้ถือตัวแต่ถือเรื่องมารยาทกับกาละเทศะ~•~

Slipknot

พี่ท่านทั้งหลายที่ได้เห็นภาพการคุยในเกม...มันก็คงทำให้คิดกันไปใหญ่โตละเนาะ เพราะเรื่องนี้มันขึ้นอยู่ที่วิจารณญาณส่วนบุคคล ว่าจะคิดไปทางไหน  g#019

แต่ที่แน่ๆ โดนใจนังเลงแถวๆ นี้แน่นอน 55555 ได้ที่หวดกันยับเลย  g#009

กระต๊อบก็บอกหมดแล้วนะผมว่า ก็แล้วแต่จะคิดอ่ะนะ  g#008 g#008

ผมคือ ตูน Bodyslam นะครับจะบอกให้ (จะมีใครเชื่อบ้างไหม)  g#031 g#031

คิดถึง เปเป้ เมื่อไหร่่จะกลับมาไห้ หวด  g#006 g#006 g#006

CacAloz

คิดถึง เปเป้ เมื่อไหร่่จะกลับมาไห้ หวด  g#006 g#006 g#006

เข้าทางเลยสิน่ะ ประเด็นนี้ 55555

กระทู้เริ่มเข้าปัญหาส่วนตัวแล้วละผมว่า 55555

Slipknot

เข้าทางเลยสิน่ะ ประเด็นนี้ 55555

กระทู้เริ่มเข้าปัญหาส่วนตัวแล้วละผมว่า 55555

ตาม ภาษา คนไม่เจอกกันนาน ก็ต้อง คิดถึงกันเป็นทำมาดา  g#019 g#019 g#019 g#019 g#019

g#024

♣♣♣♣cow-boy♣♣♣♣

• **
ซึ่งในช่วงเวลานั้นระบบการทำจะดีหรือไม่ดีก็ตาม  ผมก็ไม่สามารถทราบได้

ถ้าแค่อยากให้เกมมันล้มจมอะ ไม่ต้องใช้การบอกบัคแบบนี้เหรอกครับ เพราะมันมีหลายร้อยวิธีที่ไม่เหนือยและไม่ต้องมาเมื่อยตอบดราม่าด้วย

ผมว่าที่เค้าออกมาดราม่า คงไม่ได้มีเจตนาทำเกมล่มหรอกครับ
แค่อยากได้ความยุติธรรมก็แค่นั้น เป็นไปได้ จีเอ็มไม่ควรไป สนิทกับผู้เล่นขนาดนั้นนะครับ
ผมเข้าใจว่าเล่นในฐานะคนปกติ แต่ที่สุดแล้วคุณก็คือ จีเอ็ม ถึงจะเอาคาเดทเวล 3 มาเล่น คุณก็ยังเป็นจีเอ็ม
เรื่องอะไรในเกมคุณย่อมรู้ อันนี้ส่วนตัวผมนะ

แล้วกิลรีเทรินอะ อริเยอะก็งี้แระ ชอบนิครับ หาเรื่องแม้กระทั่งคาเดทเล่นใหม่ไม่รู้อิโน่อิเน่
ใครเขาจะไม่เกียจพวกคุณละครับถามหน่อย สงสัยมานาน ว่า ลุงอ้วยเนี่ยใคร ชอบนักหรอ การหาเรื่อง
ถ้าชอบมาบ้านผมหน่อยดิ วัดโคนอน ภาษีเจริญ กทม. นะครับ
อยากเห็นตัวจริง เสียงจริง เห็นดังจังในเรื่องเกรียน อยากเจออะ

ฝากบอก พี่ทามะด้วย เรื่องที่แจ้ง บัคปาร์ตี้อะ ที่ เวลถึง 15 เล้วไม่แชร์อะ เมื่อไหร่จะแก้ไขเห็นยังเป็นอยู่เลย
แค่นี้ละ จุบบุจุบบุ

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
ข้อความสุดท้ายจากผม

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในส่วนของการสนทนาระหว่างผู้เล่นในเกม ดังภาพที่ผู้เล่นโพสท์มา
สำหรับการสนทนาที่เกิดขึ้นคงทำให้ผู้เล่นหลายท่านเกิดข้อสงสัยขึ้นมากมาย ซึ่งผมขอยืนยันตรงนี้เลยว่าทางทีมงานไม่มีการบอกบั๊ค
หรือข้อมูลเกมสำคัญๆ ให้ทราบอย่างแน่นอนครับ หากใครพบเจอตัวละครใดแอบอ้างหรือพูดว่าเป็นเด็กของทีมงาน
ก็ให้แจ้งเรื่องเข้ามา ทางทีมงานจะดำเนินการลงโทษตามกฎอย่างแน่นอน

ในส่วนบั๊คที่เกิดขึ้นล่าสุดนั้น ทางทีมงานแบนทุกคนที่เกี่ยวข้องครับไม่รอดแม้แต่คนเดียว
และคำติขอผู้เล่นทุกท่านผมขอน้อมรับเอาไปปรับปรุงและพัฒนา เพื่อไม่ให้เกิดความเข้าใจผิดเช่นครั้งนี้อีก

หมายเหตุ : สำหรับผู้เล่นที่เจตนาใช้ข้อผิดพลาดของเกมส์หาผลประโยชน์ ทางทีมงานจะทำการขังคุกตัวละครที่เกี่ยวข้องกับการใช้ข้อผิดพลาดเป็นเวลา 360 ชั่วโมง  เริ่มนับจากวันที่ทางทีมงานตัดสินเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

~ ทวนกระแส - -" ~

• นานาจิตตัง
  • Newbie
  • *
  • No Violence !!!

พี่ตูน ขอหมอลำหน่อยค๊าบ   g#037 g#037 g#039 g#039

_Mosquito_

• **
ไปสาดน้ำไม่กี่วันพลาดดราม่าเลยกรู

สงสัยประเด็นหนึ่ง ที่บอกว่ามาหาข้อมูล แล้วถ้าแสดงตัวว่าเป็นจีเอ็ม แล้วใครจะบอกมึงวะ
มันก็ไม่ต่างจากเอาตัวจีเอ็มมา แล้วถ้าหาข้อมูลจริงๆ เซิร์ฟนรกก็มี คนเขียนโปรแกรมก็อยู่กะมึง
แล้วถ้ามาแบบสายลับหาข้อมูลมึงจะบอกทำไมว่าเป็นร้อยตำรวจเอกปลอมตัวมา หรือต้องการโชว์พาว
ฟังแล้วมันแก้ตัวน้ำขุ่นอ่ะ บ่องตงกรูเสื่อมศรัทธาว่ะ เก็บพริก ขุดอัญมณี แมร่งว่าเงินเฟ้อแล้ว เจอบัคทีเดียวกรูจะอ๊วก
แถมเอื้อประโยช์กับพวกพองอีก (ถ้าบอกกรูบ้างจะไม่ว่าซักคำ) กรูอยากเอาคอมเปิดเกมส์อสุราไปขว้างหน้าแมร่งจัง

เอางี้ ต๊อบ มีบัคบอกกันบ้างกรูจะปั๊มบัคแล้วเอาเงิน M มาซื้อกำไลพื้นฐานขายวงละ 3000 บาท แล้วแบ่งเงินกัน
กรูให้มากว่าที่มึงได้รับจาก อ้วน โอมั้ย เงินเดือนมึงไม่พอกินหรอกกรูรู้ ทำแปปเดี๋ยวแล้วก็ออกจากเกมส์อินดี้
แล้วไปค่ายอื่นต่อ รวยแน่ๆ 555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ผมว่าที่เค้าออกมาดราม่า คงไม่ได้มีเจตนาทำเกมล่มหรอกครับ
แค่อยากได้ความยุติธรรมก็แค่นั้น เป็นไปได้ จีเอ็มไม่ควรไป สนิทกับผู้เล่นขนาดนั้นนะครับ
ผมเข้าใจว่าเล่นในฐานะคนปกติ แต่ที่สุดแล้วคุณก็คือ จีเอ็ม ถึงจะเอาคาเดทเวล 3 มาเล่น คุณก็ยังเป็นจีเอ็ม
เรื่องอะไรในเกมคุณย่อมรู้ อันนี้ส่วนตัวผมนะ

แล้วกิลรีเทรินอะ อริเยอะก็งี้แระ ชอบนิครับ หาเรื่องแม้กระทั่งคาเดทเล่นใหม่ไม่รู้อิโน่อิเน่
ใครเขาจะไม่เกียจพวกคุณละครับถามหน่อย สงสัยมานาน ว่า ลุงอ้วยเนี่ยใคร ชอบนักหรอ การหาเรื่อง
ถ้าชอบมาบ้านผมหน่อยดิ วัดโคนอน ภาษีเจริญ กทม. นะครับ
อยากเห็นตัวจริง เสียงจริง เห็นดังจังในเรื่องเกรียน อยากเจออะ

ฝากบอก พี่ทามะด้วย เรื่องที่แจ้ง บัคปาร์ตี้อะ ที่ เวลถึง 15 เล้วไม่แชร์อะ เมื่อไหร่จะแก้ไขเห็นยังเป็นอยู่เลย
แค่นี้ละ จุบบุจุบบุ

นายๆๆ อยู่ตรงไหนของวัดโคนอนอะ เราก็อยู่แถววัดโคนอนเหมือนกัน อิอิ แต่ไม่คุ้นหน้านายเลย ไว้นักเจอกันไหมน้องชาย เพื่อนในเกมส์ คนใกล้บ้าน  g#009

~๐ Ryan ๐~

สวรรค์ไม่มีเส้นไม่มีบัคมั่งเรอะ น้อยหน้าเซิฟใต้แย่แล้ว g#002