GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำวิกิไว้สืบค้นข้อมูลไอเทมและเรื่องราวต่างๆแบบบอร์ดเก่ามาหน่อย

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ค้นอะไรก็ไม่เจอ ดูในข้อมูลบอร์ดเก่าหากันมึน  ทำมาหน่อยครับ มีความจำเป็นต้องใช้ ผู้เล่นใหม่และผู้เล่นเก่าก็ต้องค้นหา  บอร์ดนี้ค้นอะไรก็ไม่ได้ หาอะไรก็ไม่เจอ   woon_angry

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ข้อมูลดีๆ ก็เอาออก เข้าไปหาไม่เจอ ไม่รู้จะแอบทำไม g#015
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=958.0

หัวข้อรวบรวมข้อมูลต่างๆ ก็ย้ายมาให้หน่อยเถอะคับ จะให้เกมนี้มีแต่ผู้เล่นเก่าที่ตรัสรู้เกือบสิ้นแล้วทุกสิ่งเหรอคับ
ผู้เล่นใหม่เค้าต้องการความช่วยเหลือด้านข้อมูลเยอะอยู่นะ จะให้ผู้เล่นมาช่วยกันตอบเนี่ย กว่าจะมา กว่าจะเห็น
คนที่ถามก็รำคาญจนเลิกเล่นพอดี g#014

ป.ล. ถามหน่อยเถอะคับ ไอช่องค้นหาข้างบนน่ะ เอามาแปะให้รกทำไมคับ ถ้ามันใช้งานไม่ได้ g#025
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DarkEagle

• DarkEagle
 นั่นละประเด็นเลยคุณอิฐ ช่องค้นหา  หาอะไรก็ไม่ได้ ข้อมูลไอเทมบางอย่างเราเคยใส่คำในนั้นหา หาไม่ได้เสียแล้ว  ไปรื้อที่บอร์ดเก่าตาลาย บางทีก็หาไม่เจอ

ผมเจอคนในเกมส์เขาปรึกษาข้อมูลบางอย่างเช่น เส้นเทพเป็นไง ใช้ไง ได้ไรบ้าง ไอเทมตัวนี้มันหาจากไหน เราตอบกันยาวเหยียดเลย จะให้เค้ามาค้นข้อมูลดูในบอร์ดก็ไม่ได้ ขนาดเราเองยังหาไม่เจอ  ถ้าผู้เล่นได้รับข้อมูลผิดๆ ไปเจอคนแนะนำมั่วๆเจอคนหลอก จะมาหาข้อมูลไอเทม ข้อมูลต่างๆที่บอร์ดก็ไม่มีเลย  รื้อกันขวัก 

ทำๆหน่อยน๊ะครับ เอามาแล้วทำให้ดี ทำให้จบ ทำให้มันเสร็จเป็นอย่างๆเถอะน๊ะ ตรงนี้มันก็สำคัญเช่นกัน

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ข้อมูลเก่าไม่รักษา ข้อมูลใหม่ไม่เพิ่มให้ ค้นหาก็ไม่ได้ ปัญหาการใช้บอร์ดบอกไปก็เท่านั้น
มีแต่โปรโมชั่นล่อตัง กระทู้โปรแกรมดีๆ ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร ไม่มีผลกับตัวเกมและเซิฟเวอร์
แค่ใช้จัดการการทำงานของเครื่อง ก็ดันลบกระทู้ทิ้ง น่าเบื่อ

เข้าใจอยู่ว่างานยุ่ง เท่าที่ได้พูดคุยก็รู้ว่างานเยอะ แต่ช่วยใส่ใจสนใจผู้ใช้งานบ้างซักนิดก็ดี
บ่นเหมือนคนแก่เลยชั้น g#014
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

~.CaI2@Me!!.~

• Jr. Member
  • **
  • อุคริ! อุคริ!
ใช่เลยครับผมเห็นด้วย เมื่อก่อนผมกดเซิจแล้วมันจะขึ้นนะ แต่เดี๋ยวนี้กดแล้วมันไม่ขึ้นให้ ผมเคยตั้งกระทู้แนวนี้ไปละแต่ไม่ได้รับการตอบรับที่เป็นประโยชน์ลย
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=745.0;topicseen
อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

ดาด้า

• Full Member
  • ละไว้ในฐานที่เข้าใจ

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
ใจเย็น ๆ นะคับ ทางทีมงานกะลังพัตตานา
เพื่อนให้เพื่อน ๆ หาข้อมูล
ได้งาย ๆขออภัยมา นะที่นี้ด้วย
ทีมงานจะเร่งทำให้อย่างเร็ว

เล่นที่ห้องขี้เกียดหาอีโม

ทีที้

ใจเย็น ๆ นะคับ ทางทีมงานกะลังพัตตานา
เพื่อนให้เพื่อน ๆ หาข้อมูล
ได้งาย ๆขออภัยมา นะที่นี้ด้วย
ทีมงานจะเร่งทำให้อย่างเร็ว

เล่นที่ห้องขี้เกียดหาอีโม

รอทีมงานจนผู้เล่นรู้คำตอบทีมงานเองสะงั้น หุหุ

ปล.(ผู้เล่น)ถามเอง(ผู้เล่น)ตอบเอง

DarkEagle

• DarkEagle
มันจะพอเป็นไปได้มั้ย พอจะมีเวลาทำมั้ยครับ มันสำคัญน๊ะไม่ใช่เรื่องขอไร้สาระ  woon_yes

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• Jr. Member
  • **
  • Vip Member
ข้อมูลเก่าไม่รักษา ข้อมูลใหม่ไม่เพิ่มให้ ค้นหาก็ไม่ได้ ปัญหาการใช้บอร์ดบอกไปก็เท่านั้น
มีแต่โปรโมชั่นล่อตัง กระทู้โปรแกรมดีๆ ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร ไม่มีผลกับตัวเกมและเซิฟเวอร์
แค่ใช้จัดการการทำงานของเครื่อง ก็ดันลบกระทู้ทิ้ง น่าเบื่อ

เข้าใจอยู่ว่างานยุ่ง เท่าที่ได้พูดคุยก็รู้ว่างานเยอะ แต่ช่วยใส่ใจสนใจผู้ใช้งานบ้างซักนิดก็ดี
บ่นเหมือนคนแก่เลยชั้น g#014

ว่างๆ ฝากไปกัดหูทีมงานหน่อยนะ  g#035 g#035 g#024

DarkEagle

• DarkEagle
 ทำข้อมูลต่างๆให้สืบค้นหน่อย  woon_angry woon_angry woon_angry

ไอเทมใหม่ๆก็จะมา แรร์ก็จะมีความสามารถเอามาลง หาที่ไหน ดรอปที่ไหน เพิ่มอะไร ลดอะไร ความสามารถอะไรทั้งไอเทมเก่าและใหม่จะค้นยังไง 

กระทู้โปรโมชั่นเติมตังค์ไม่เอา จะเอาข้อมูลต่างๆในเกมส์  woon_angry woon_angry

ทีที้

ขออนุญาติ ขุดกระทู้เก่า ขึ้นมานะครับ      ตอนนี้  ค้นหาข้อมูลบอร์ดเก่าได้แล้ว  แต่บอร์ดใหม่ วิธีค้นหาข้อมูล ยังทำไม่ได้ ต้อง ขุดทีละหน้าๆ  อยากให้ หาได้แบบเก่าครับ

DarkEagle

• DarkEagle
  วันนั้นคุยกันว่า เค้าจะจัดประกวดให้ผู้เล่นจัดทำวิกิต่างๆมาประกวดและเอาลงฐานข้อมูลครับ  แต่จะเริ่มเมื่อไหร่ อย่างไรนั้น ยังเป็นที่เฝ้ารอกันต่อไป  อย่างว่าอะน๊ะครับ ทำตรงนี้ไม่ได้เงิน เสียเวลา เอาเวลาไปทำระบบใหม่ๆเข้ามายัดที่มีผลประโยชน์ทางการเติมโซลดีกว่า  เราก็ดูเอาว่า เราเต็มใจจ่ายไป 100 ได้กลับคืนมาเท่าไหร่ ได้ระบบดีๆของเกมส์มาเท่าไหร่ ได้รับการแก้ไขและพัฒนาไปเท่าไหร่ ส่วนมากได้แต่ระบบใหม่ๆที่ยัดเข้ามาและก็บัคตามมา  ไม่มีเวลามาเก็บรายละเอียด ไม่ค่อยมีเวลาแก้ไขบัค ไม่ค่อยมีเวลาปรับปรุงต่างๆ แต่มีเวลาไปทำระบบแปลกใหม่ที่ใช้โซลร่วม ที่มันดูเป็นแฟชั่นไม่ได้สำคัญต่อระบบการเล่นเลย  คิดดูเอา  g#040