GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ "24 กุมภาพันธ์ 2559"

บุคคลทั่วไป · 24 · 13448

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

1. เพิ่มดันเจี้ยนบอส ระดับเลเวล 21 และ 31 ดังนี้

1.1. ประตูเวทมนต์ (รอยเลื่อนทารกปีศาจ) เลเวล 21 ขึ้นไป
  • เข้าได้จาก NPC ประตูเวทมนต์ที่ หมู่บ้านเซาท์เทิร์นไซร์ และ หมู่บ้านบางกระท่อม
  • ระดับ 21 ขึ้นไป (หากระดับเกิน 21 ความสามารถตัวละครจะถูกลดให้ใกล้เคียงหรือต่ำกว่า)
  • กุญแจประตูเวทมนต์ (รอยเลื่อนทารกปีศาจ)
  • รองรับผู้กล้าได้สูงสุด 5 คน (หากต้องการผู้กล้าคนที่ 6 ทุกคนต้องเสียเงิน 100,000 บิลล่า)

ข้อจำกัด
  • ตีบวกแสดงพลังไม่เกินยศเสนาธิการ

วิธีหา กุญแจประตูเวทมนต์ (รอยเลื่อนทารกปีศาจ)
  • กุญแจประตูเวทมนต์ (รอยเลื่อนทารกปีศาจ) 3,000 โซล
  • เศษศิลาทารกปีศาจ 3 = กุญแจประตูเวทมนต์ (รอยเลื่อนทารกปีศาจ)(ห้ามแลกเปลี่ยน) ทำที่ NPC ประตูเวทมนต์
  • สถานที่หาวัตถุดิบ : crystal_cave/field01, crystal_cave/field02, crystal_cave/field04, aqua_cave/field01, aqua_cave/field02, aqua_cave/field03 และaqua_cave/field05

รางวัล
  • ให้พลังงานสมาคม 40 ชิ้น
  • EXP สมาคม 20,000 หรือ 8 เหรียญตราตั้งสมาคม(กรณีที่ไม่มีสมาคม)
  • ดรอปอุปกรณ์ Level 21 - 29 (เฉพาะเซิร์ฟเวอร์วุ้นวันวาน)

1.2. ประตูเวทมนต์ (รอยเลื่อนอนุบาลอสูร) เลเวล 31 ขึ้นไป
  • เข้าได้จาก NPC ประตูเวทมนต์ที่ หมู่บ้านวินเดิลวู้ด และสมาคมผู้ใช้มนตราอสุรา
  • ระดับ 31 ขึ้นไป (หากระดับเกิน 31 ความสามารถตัวละครจะถูกลดให้ใกล้เคียงหรือต่ำกว่า)
  • กุญแจประตูเวทมนต์ (รอยเลื่อนอนุบาลอสูร)
  • รองรับผู้กล้าได้สูงสุด 5 คน (หากต้องการผู้กล้าคนที่ 6 ทุกคนต้องเสียเงิน 100,000 บิลล่า)

ข้อจำกัด
  • ตีบวกแสดงพลังไม่เกินยศเสนาธิการ

วิธีหา กุญแจประตูเวทมนต์ (รอยเลื่อนอนุบาลอสูร)
  • กุญแจประตูเวทมนต์ (รอยเลื่อนทารกปีศาจ) 3,000 โซล
  • เศษศิลาอนุบาลอสูร 3 = กุญแจประตูเวทมนต์ (รอยเลื่อนทารกปีศาจ)(ห้ามแลกเปลี่ยน) ทำที่ NPC ประตูเวทมนต์
  • สถานที่หาวัตถุดิบ : windle_wood/field01, windle_wood/field02, windle_wood/field03, windle_wood/field11, windle_wood/field12, pirate_cave/field01 และpirate_cave/field02

รางวัล
  • ให้พลังงานสมาคม 40 ชิ้น
  • EXP สมาคม 25,000 หรือ 10 เหรียญตราตั้งสมาคม(กรณีที่ไม่มีสมาคม)
  • ดรอปอุปกรณ์ Level 31 - 39 (เฉพาะเซิร์ฟเวอร์วุ้นวันวาน)

-= วิธีลงดันเจี้ยน =-
  • เมื่อลงไปแล้วผู้เล่นจะได้รับภารกิจ
  • หลังจากได้รับภารกิจแล้วให้ทำภารกิจให้เสร็จก่อน ตามเงื่อนไขภารกิจ
  • เมื่อทำ ภารกิจ สำเร็จแล้ว ถึงค่อยโจมตีบอส
  • เมื่อกำจัดบอสได้แล้วจะสำเร็จภารกิจครับ

หมายเหตุ : เข้าดันเจี้ยนรวมกันได้ไม่เกิน 3 ครั้งต่อวัน
หมายเหตุ 2 : ผู้เล่นสามารถเข้าดันเจี้ยนครั้งที่ 4 ของวันได้โดยการจ่าย 5,000 โซล
หมายเหตุ 3 : แต่ละปาร์ตี้มีสมาชิกได้ไม่เกิน 5 คน (หากต้องการสมาชิกคนที่ 6 ผู้เล่นแต่ละคนต้องจ่าย 100,000 บิลล่า)
หมายเหตถ 4 : มอนสเตอร์จะไม่ดรอปไอเทม และบอสจะสุ่มเกิดทุกแผนที่

2. ปรับเปลี่ยนตู้หยอดไข่ ดังนี้
หมวก/หน้ากาก
  • 3 ดาว : หมวกหนังสีดำ
  • 4 ดาว : หมวกลูมินัส

ตะโก้
  • 3 ดาว : ขนมตะโก้จำแลงคู่หู (ผู้เฝ้ามองแห่ง เคออสติค)
  • 4 ดาว : ขนมตะโก้จำแลงคู่หู (บอสเคออสติค)

สัตว์ขี่
  • 3 ดาว : กูลปิ๊กเบิ้ม
  • 4 ดาว : ลูมินัส

3. ปรับเปลี่ยนตู้หยอดไข่พรีเมี่ยม ดังนี้
  • หนูจะเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ 1 ชิ้น
  • ยาขอแชร์ด้วยคน 2 ชิ้น
  • ชุดหนูอยากโชคดีสุดคุ้ม 1 ชิ้น
  • ชุดบู๊สุดคุ้มพิเศษ 1 ชิ้น
  • บลูไฟเออร์ 1 ชิ้น
  • ปีกมังกรแดง 1 ชิ้น
  • หน้าไม้ไฮดร้านรก 1 ชิ้น
  • ชุดเด็กเสี่ยเวลง่ายสบายอุรา 1 ชิ้น
  • กล่องตีบวกระดับใหญ่ 2 ชิ้น

4. เพิ่มสัญลักษณ์ NPC สมาคม แล้วปรับปรุงการวิธีการสร้างสมาคม, การเก็บ EXP สมาคม และเพิ่มค่าพลังงานสมาคม ดังนี้

วิธีสร้าง สมาคม
  • ยกเลิกกิจกรรมที่พาคาเดทไปหาเหรียญตราตั้งสมาคม
  • ย้ายการแลกใบอนุญาตตั้งสมาคม จากไก่จ๊วบมาไว้ที่ NPC เจ้าหน้าที่สมาคมที่ heaven/town (117, 20) เหรียญตราตั้งสมาคม 200 เหรียญ ต่อ 1 ใบ
  • หาเหรียญตราตั้งสมาคมจากการลง ดันเจี้ยน BOSS ระดับ 21 และ ระดับ 31
  • ยกเลิกใบเพิ่มประสบการณ์สมาคม และเอาออกจากรายการแลกของ
  • EXP สมาคมจะใช้เพิ่ม Level และจำนวนสมาชิกเหมือนเดิม
  • EXP สมาคมหาได้จาก ดันเจี้ยน BOSS ระดับ 21 และ ระดับ 31
  • เพิ่มไอเทม ค่าพลังงานสมาคม : สามารถนำไปบริจาค หรือเก็บไว้ก็ได้
  • วิธีหา ค่าพลังงานสมาคม : บริจาคเงินบิลล่า 10,000 แต้ม ได้ 1 ชิ้น, บริจาคไม้ 2,000 แต้ม ได้ 1 ชื่น, บริจาคอิฐ 10 แต้ม ได้ 1 ชิ้น และสามารถหาได้จาก การได้มาของพลังงานสมาคมต้องลง ดันเจี้ยน BOSS ระดับ 21 และ ระดับ 31
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 21:18:47 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
งง กับการเก็บค่าสมาคมแหะ ต้องลองดูหน่อย ปีกมังกรเท่มาก

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
ไม่มีดันเจี้ยนเวลต่ำกว่า21เหรอครับ

เเล้วอุปกรณ์เวลต่ำกว่า21เช่น ดาบไม้ไผ่จะหาไงครับ woon_shock
ผมค่อยเพิ่มเข้าไปในสมบัติของดัน lv 21 ได้ครับ
ช่วยเพิ่มด้วยนะครับ ดาบไม้ไผ่ตุ๊กตาต้องสาป เครื่องรางโบราณ  woon_sunny

._M_.

• Newbie
  • *

ADox

• Administrator
บริจาคเงินไป ไม่เห็นได้ค่าพลังงานเลยครับ
แปลว่าที่สมาคมยังไม่มีใครเอาพลังงานไปบริจาคไว้นะครับ ^^

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
บริจาคเงินไป ไม่เห็นได้ค่าพลังงานเลยครับ
แปลว่าที่สมาคมยังไม่มีใครเอาพลังงานไปบริจาคไว้นะครับ ^^

คือยังไง ไม่เก๊ต

Clp. Pnp.

Poryai-Jaff

คือการที่จะได้พลังงานนั้น

อันดับแรก ต้องลงดัน 21 และ 31  ชนะดันจะได้ 40ชิ้น เข้าสมาคมโดยตรง
อันดันที่สอง คนที่ต้องการพลังงาน ไปใช้ ต้อง บริจาคตามเงื่อนไข ถูกต้องไหม

Clp. Pnp.

Poryai-Jaff

คือการที่จะได้พลังงานนั้น

อันดับแรก ต้องลงดัน 21 และ 31  ชนะดันจะได้ 40ชิ้น เข้าสมาคมโดยตรง หรือ เข้าตัวเอง  (แล้วบริจาคกิลเอา)
อันดันที่สอง คนที่ต้องการพลังงาน ไปใช้ ต้อง บริจาคตามเงื่อนไข ถูกต้องไหม

Clp. Pnp.

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

คือยังไง ไม่เก๊ต

จากรูป พลังงาน ของสมาคมเป็น 0 ครับ

ต้องลงดัน เพื่อให้ได้ไอเทม และบริจาคเข้าสมาคมครับ

BaronZemo

• Newbie
  • *

kaijupiter

• Newbie
  • *
คือ อยากจะถามทีมงานคับ.  เซิฟวุ้นวันวาน. เปิดมาเพื่อจุดประสงค์ อะไรคับ. คอนเซ็ป มันคืออะไรกันแน่. เรื่องเก็บเวลโหดๆ เล่นยากๆ. ส่วนตัวผม ชอบนะ. แต่ ความเปนวันวาน. มันเริ่มหายไป กับระบบใหม่ๆที่ ทางทีมงานเริ่มทยอยเอาเข้ามาหละ ผมว่าอีกไม่นาน ก้อ ไม่ต่างจากเซิฟหลัก เลย. จะมา ถามเพื่อความแน่ในนะคับ. คอนเซ็ป วุ้นวันวาน คืออะไรกันแน่.  เพราะที่ผมกลับมาเล่น เพราะ อยากเล่นแบบ เก่าๆ. แต่ค่อยๆ ช่วยกันปรับปรุงให้ดีขึ้น. ไม่ใช่ เริ่มทยอยเอาระบบใหม่ๆ เข้ามา. เอาง่ายๆ เรื่องยาเก็บของ ทางทีมงาน เคยทดสอบ ลองเล่นสักครั้งไหม.  ว่ามันเปนไง. ยาก้อซื้อโซล ผอบก้อต้องไปหามา. โอเคร ยากดีชอบ แต่ มันไม่ค่อยเก็บของเลยนะ ต้องกดสกิลย้ำตลอด. แล้วมันช่วยตรงไหน เก็บเองก้อได้. ขอบคุนคับ ผมอาจเปนเสียงส่วนน้อย แค่ผิดหวังกับการรอ คอย ขอบคุนคับ

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
คือ อยากจะถามทีมงานคับ.  เซิฟวุ้นวันวาน. เปิดมาเพื่อจุดประสงค์ อะไรคับ. คอนเซ็ป มันคืออะไรกันแน่. เรื่องเก็บเวลโหดๆ เล่นยากๆ. ส่วนตัวผม ชอบนะ. แต่ ความเปนวันวาน. มันเริ่มหายไป กับระบบใหม่ๆที่ ทางทีมงานเริ่มทยอยเอาเข้ามาหละ ผมว่าอีกไม่นาน ก้อ ไม่ต่างจากเซิฟหลัก เลย. จะมา ถามเพื่อความแน่ในนะคับ. คอนเซ็ป วุ้นวันวาน คืออะไรกันแน่.  เพราะที่ผมกลับมาเล่น เพราะ อยากเล่นแบบ เก่าๆ. แต่ค่อยๆ ช่วยกันปรับปรุงให้ดีขึ้น. ไม่ใช่ เริ่มทยอยเอาระบบใหม่ๆ เข้ามา. เอาง่ายๆ เรื่องยาเก็บของ ทางทีมงาน เคยทดสอบ ลองเล่นสักครั้งไหม.  ว่ามันเปนไง. ยาก้อซื้อโซล ผอบก้อต้องไปหามา. โอเคร ยากดีชอบ แต่ มันไม่ค่อยเก็บของเลยนะ ต้องกดสกิลย้ำตลอด. แล้วมันช่วยตรงไหน เก็บเองก้อได้. ขอบคุนคับ ผมอาจเปนเสียงส่วนน้อย แค่ผิดหวังกับการรอ คอย ขอบคุนคับ
Concept ของServer วันวาน คือ ย้อนกลับไปสมัย PJ1ครับ เเต่บางระบบทีมงานไม่ยอมย้อนกลับ
+1 เรื่องยาหนูขี้เกียดเก็บของ
+1ว่าระบบBossMVP ไม่ใช่ของPJ1 ไม่สนุกเท่าที่ควร เเละสมควร เเก้ไขด่วนๆ
- เอาการจำกัดความสามารถออก
- มีความไม่เหมาะสมของ Monster ดันเวล 21-31 มีฟังกูล มีฟังทราย มีผู้เฒ่าเห็ด !?
-บัคหรือไม่ ไม่ทราบเเต่ผมหาบอสไม่เจอ ถ้าไม่บัคบอสไม่เกิด ก็หายากเกินไป

woon_bye Server วันวาน . . .

นักรบ อสุรา

• ไม่เลิกแต่ยังไม่เล่น
  • Newbie
  • *
ช่วยอธิบายเงื้อนไขการลงดันทีครับงง จีแก้บัคเกราะเพรชด้วย

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
บอกแล้วนะไม่แก้ยาเก็บของขอบายละอสุรา พอกันทีเสียเงินฟรีเชง woon_bye