GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุยเรื่องกองพันวิญญาณที่นี่

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
ขอรวมเป็นกระทู้เดียวนะครับ

จากวันนี้ผมลองได้ปรับลดอัตราการดูด HP/MP ลง อยากทราบว่าเพื่อนๆมีความเห็นอย่างไร ทั้งตัวผู้เล่นผู้สื่อวิญญาณและอาชีพอื่นๆครับ อย่าด่ากันเน้อ ติกันเพื่อก่อนะครับ ไม่ใช่ด่าเอามันส์ ขอบคุณครับ

NWWK

• Jr. Member
  • **
คงการดูดhpไว้เหมือนเดิมก็ดีครับ ปัญหามันอยู่ที่ดูดmpเยอะเกินไป เอาออกได้ไหม แค่ดูดเลือดก็จะตายแล้ว  g#014

~Scream~

• **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ
ดูดHPผมว่าโอเคแล้วแหละ

แต่อยากให้ปรับส่วนMPครับ เพราะค่าMPมันจะไม่สูงมากเท่าค่าHPป่ะครับ

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
น่าจะทำเป็น 2สกิว นะ สกิว1ดูดแต่HP อีกสกิวดูแต่MP  เพราะ ผู้สือมี2 สาย สายแสงและมืด

vorox

• **
ไงก้ได้แค่ให้ดูดMPลงซะ

ปัญหามันอยู่ตรง เดินไปเจอคนกด กองพัน แค่2-3วิMPก็หมดแล้ว

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
น่าจะทำเป็น 2สกิว นะ สกิว1ดูดแต่HP อีกสกิวดูแต่MP  เพราะ ผู้สือมี2 สาย สายแสงและมืด

ตั้งแต่อ่านมา อันนี้เข้าท่าดีครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

basdy

• Newbie
  • *
ให้เลืกครับ ดูด MpหรือHP หรือไม่ก็เอาแค่ดูดhpเพราะดูดMpอีกฝั่งก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว woon_no

ร้องงงงงงง

• Newbie
  • *
อยากหัยที่ระดับ10 มีโอกาด สัก 70% ที่ทำห้ายสะตรู ตายยย   g#017

zaizer

• Newbie
  • *

ตั้งแต่อ่านมา อันนี้เข้าท่าดีครับ

เห็นด้วย ด้วยคนงับ g#017 g#017

Flux

• **

เห็นด้วย ด้วยคนงับ g#017 g#017

อันนี้เข้าท่าดีนะครับ ทำแยกมา 2 สกิล ให้เลือกกด

^_^

• **
ทำให้ เลือกดูดเพียงแค่ HP อย่างเดียวเถอะครับ เพราะดูด MP =หมดทางสู้ และ จะเป็นไปได้ไหม ถ้าจะทำให้พลังป้องกันเวทย์ และ อัตตรา ความแม่น ยำ และ หลบหลีก มาช่วย ลดทอนดาเมจ ครับ เพราะถ้า มันสามารถ ดูดได้เยอะ ผมแค่ยกตัวอย่าง อาชีพดลือดเยอะ อย่างเจ้าสังเวียน ก็ เรียนกองพัน กันหมด ระดับ 5 ผี 9 ตัว ดูดทีนึง ไม่ต้องทำอะไรกันเลย ครับ เป็นปัญหาที่คนเรียกร้องกันมามาก ผมก็อยากจะ ขอเสนอบ้าง (ไม่ดราม่า เน้น เหตุผล)

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member

-_YC_-

• **
ผมว่าน่าจะลเือกดูดตาม
พลังโจมตีธาตุมืด/แสงนะครับ

ถ้าธาตุมืดเยอะกว่าแสงดูดเลือด แสงเยอะกว่ามืดดูด mp เท่ากันดูดทั้ง 2 แต่มีผลครึ่งเดียว
คนกินคน ?? ไรหว่า

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
ทำให้ เลือกดูดเพียงแค่ HP อย่างเดียวเถอะครับ เพราะดูด MP =หมดทางสู้ และ จะเป็นไปได้ไหม ถ้าจะทำให้พลังป้องกันเวทย์ และ อัตตรา ความแม่น ยำ และ หลบหลีก มาช่วย ลดทอนดาเมจ ครับ เพราะถ้า มันสามารถ ดูดได้เยอะ ผมแค่ยกตัวอย่าง อาชีพดลือดเยอะ อย่างเจ้าสังเวียน ก็ เรียนกองพัน กันหมด ระดับ 5 ผี 9 ตัว ดูดทีนึง ไม่ต้องทำอะไรกันเลย ครับ เป็นปัญหาที่คนเรียกร้องกันมามาก ผมก็อยากจะ ขอเสนอบ้าง (ไม่ดราม่า เน้น เหตุผล)

ถ้าดูดแต่hp อย่างเดียว เมื่อเจอกับสายกันเวทเยอะจะไม่มีทางสู้เลยเพราะถ้าดูดเลือดยังฟูได้ แล้วตอนนี้ที่ นรก ได้ปรับไห้ดูดเหลือครึ่งเดียวจาก600 เหลือ 300 กากไม่มีคำบรรยายไดๆ เลย

เพราะ ถ้าสกิว แยกเป็น2สกิว ดูดmp ก็จะใช่สกิวไม่ได้แต่ก็สามารถตีปกติได้  ถ้าดูดhp สายเวท ก็มีสกิวแรงที่จะจบได้สกิวเดียว ถ้าเป็นพระก็ฟูได้ แต่สายกายาอาจแพ้ทาง แต่ก็ยังสมมารถตีได้เพราะมันก็ไม่ได้ดูดแรงเกินไป

แต่จิงๆผมก็ว่าไม่น่าปรับเลย เพราะมันเป็นสกิวจิตอาชีพ ก็ต้องเป็นสกิวเด็ดๆ ที่สามารถเป็นจุดเด็นของอาชีพนั้น เพราะว่าผู้สือ ก็ไม่ใช่จะเทพ ที่มันเทพเพราะไปใช่กับอาชีพอื่น แล้วถ้าปรับไห้กากลงแล้วพวกที่เก็บอยู่หลักที่ระดับสูงๆ แล้ว เช่น 4 5 6 อะไรแบบนี้เขาจะรู้สึกยังไงเมื่อสกิวที่เขาเก็บแทบตายต้องมาปรับไห้กากลง ใช่เวลานานมากกว่าจะอัพแต่ละที จะชดเชยพวกเขายังไง

kulakodsang

• Newbie
  • *
ผมขอเสนอสกิลจิตใช้สกิลอาชีพใครอาชีพมัน ใช้อาชีพอื่นไม่ได้คืออาชีพละ1สกิลเท่านั้น.แล้วสกิลจิตที่ยังไม่ดีพอก็ไปปรับให้ดีขึ้น อันที่ดีอย่าให้มันแย่ลง