GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 01 เมษายน 2558 "

บุคคลทั่วไป · 17 · 8767

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

1. ลดจำนวนมอนสเตอร์เควส "ทวงคืนดวงวิญญาณ(ในดันจิต)" เป็นกำจัดมอนสเตอร์ 500 ตัว ได้ 2,500 ดวงวิญญาณ

2. ปรับปรุงมอนสเตอร์ "ชาร์ปชูตเตอร์" ให้ลดโอกาสใช้งานทักษะ ศรสลายพลัง (ก่อนปรับปรุงเจอตัวละครจะใช้ทักษะศรสลายพลังทันที)

3. ปรับปรุงมอนเสเตอร์ "เซนจูเรียน" ให้เวลาของระเบิดมอนสเตอร์เซนจูเรียนเป็น 45 วินาที จากเดิม 5 นาที

4. แก้ไขบั๊ก "วุ้นเมเปิ้ล" เกิดแผนที่ละ 10 ตัว แก้ให้เกิดตามจำนวนนี้ (Southern_fort_plain/field04 15 ตัว) (Southern_fort_plain/field05 60 ตัว) (Southern_fort_plain/field06 60 ตัว)

5. แก้ไขบั๊กทักษะทั้งหมดที่โจมตีแบบไม่คิดพลังป้องกัน ให้ทำงานโจมตีแบบไม่คิดพลังป้องกันตามปกติ เช่นทักษะ ศรกำปนาท, แทงทะลวงเกราะ, ปาเหรียญ, หมัดอสุราทะลวงไส้

6. แก้ไขเมื่ออาชีพเผ่า "คนทรง" เมื่อวาร์ปแล้วมีบัฟ "เสาอาคมสถิตร่าง" อยู่บัฟจะหายไปทันทีเมื่อวาร์ป

7. แก้ไขคำอธิบายเควส "พลังแห่งเวท" ให้ถูกต้อง (รับได้ที่ NPC จอนนั่น metaligana/metaligana_church_in 29,54)

8. เปลี่ยนของรางวัลกิจกรรม : มหาศึกพิชิตกองทัพอมตะ เดือนเมษายน 58 ดังนี้
  • รางวัลที่ 1 : แพคอำพันสุดคุ้มระดับใหญ่ 1 ชุด + ตะโก้ระดับ S นารีผล
  • รางวัลที่ 2 : แพคอำพันสุดคุ้มระดับใหญ่ 1 ชุด
  • รางวัลที่ 3 : ตะโก้ระดับ S นารีผล
  • รางวัล Top 10 : ยาเพิ่ม EXP 400 (LV42 up ) 4 ขวด + ผงตะโก้เกรด A 3 ชิ้น
  • รางวัล Top 100 : ยาเพิ่ม EXP 400 (LV42 up ) 1 ขวด + ผงตะโก้เกรด B 3 ชิ้น
หมายเหตุ : แจกรางวัลเฉพาะผู้ที่มี 20 แต้ม ขึ้นไป

หมายเหตุ 2 : พิเศษสุด วันที่ 4 และ 5 เมษายน ตัวละครที่มีแต้มตั้งแต่ 20 แต้ม ขึ้นไปจะได้รับหมวกแตงโม ฟรี!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2015, 18:43:33 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥

Wildman

• Hidden Master

FoMe-

• Jr. Member
  • **
  • FoMe- Sv.Pk←

GameNoob

• **
  • เงียบไว้อย่าส่งเสียง อิอิ
อัพแพทครั้งนี้ ใบเม ราคาร่วง อิอิ  woon_555 แกไขบั้กเยอะดี  g#031 ผมไม่รู้ ผมเฉยๆ woon_yes woon_sunny
Thx---> คนกาก ก็อยู่ส่วนกาก เกมส์นี้ ดี้ ดี <3 <3 <3

ZoDiC

• **
สมน้ำหน้าพวกซื้อใบเมเปิ้ลตุนไว้  woon_sunny woon_sunny woon_sunny

สมน้ำหน้า ทรงซื้อใบวาป ตุนไว้  woon_5555 woon_5555 woon_5555
หมาขี้เรื้อนตามกัด กู จัง กูรำคาญ โอ๋ๆ อย่าร้องนะจ๊ะ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
จี ม่อนมาสคอสประจำปีนี้ จะมาได้ยัง

ตีพิกม่าไปพลางๆ ก่อนฮะ  woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

-iIi-RoNiN-iIi-

• Newbie
  • *
 g#046 ครับ แก้เรื่องเผ่าทำเควสผอบชูลันไห้ด้วยนะครับ
คือว่า ผมเอา ตัวทำเควส แล้วตีชูลันเอากระโหลก
ตี ชูลัน 4-5 รอบล่ะครับ ไม่ผ่านซักที g#043 g#043 g#043
 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2
 woon_shock woon_shock woon_shock

Wildman

• Hidden Master
g#046 ครับ แก้เรื่องเผ่าทำเควสผอบชูลันไห้ด้วยนะครับ
คือว่า ผมเอา ตัวทำเควส แล้วตีชูลันเอากระโหลก
ตี ชูลัน 4-5 รอบล่ะครับ ไม่ผ่านซักที g#043 g#043 g#043
 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2
 woon_shock woon_shock woon_shock
ผมตีซูลันไปมากกว่ายีสิบตัวอีกนะครับกว่าจะผ่านนะ แต่ถ้าจะแก้แก้ให้เผ่ารับฉายาหมอผีได้ด้วยสิ เพราะทำแล้วรับฉายาไม่ได้