GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : อาจมีข่าวดี

บุคคลทั่วไป · 52 · 8614

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

ผมจะไม่ยอมอีกต่อไปสำหรับพวก จิ๊ก ITEM

เพื่อนๆ คิดว่าอย่างไรหากผมจะไปพูดกับ '' บอส '' ให้กับการเปิดรับแจ้งคดีจิ๊ก ITEM หากเพื่อนๆเห็นด้วยกับผม ช่วยเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ

คือ ผมเห็นปัญหามาเยอะมากแล้ว และ คนจิ๊ก ITEM ก็ได้ของไปฟรีๆผมเดือดร้อนใจสุดๆ ที่เห็นพี่ๆ น้องๆ ที่เคารพรักทุกคนต้องมาโดนเอาไปฟรีๆ ผมเชื่อในคำพูดของเพื่อนๆ ว่า " ผมระวังตัวแล้ว "

ผมจึงอยากจะลุกขึ้นไปคุยกับบอสแต่ข้อเสนอของผมอาจจะต้องมีหลักฐานในการได้ของคืนนะครับเพื่อนๆ คิดว่ายังไง คือ

1. ต้องมีหลักฐานเป็นใบแจ้งความคดีแฮกซ์จากเจ้าหน้าที่ตำรวจเท่านั้น

2. ต้องส่งมาให้ทางทีมงานทาง Ems เท่านั้น

3. หลักฐานยืนยันตนว่าเป็นเจ้าของ ID 

-= หากผมไปพูดหรือเสนอไม่ผ่านผมต้องขอโทษเพื่อนๆชาวอสุราด้วยนะครับ ต้องขอกำลังใจจากพี่ๆน้องๆ ทุกคนด้วยนะครับ =-  woon_hurt

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2013, 16:08:21 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
คือมันเปนเรื่องที่สมควรที่จะต้องรับผิดชอบเห็นๆเลย เพราะว่ามีเอกสารครบ ไรครบ ก็สมควรที่จะได้กลับคืนมาทั้งหมด
ทั้งตัวละคร ไอเทม ของอื่นๆอีก

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
คือมันเปนเรื่องที่สมควรที่จะต้องรับผิดชอบเห็นๆเลย เพราะว่ามีเอกสารครบ ไรครบ ก็สมควรที่จะได้กลับคืนมาทั้งหมด

^^ ขอกำลังใจด้วยนะครับ เดียวเค้าจะเป็นฝ่ายค้าน

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• Jr. Member
  • **
ผม ไม่เคยโดน น่ะครับ แต่อยากถามแค่ ว่า  ตำรวจ เนี้ย  เขาจะรับแจ้งใช่ไหมครับ  ขนาดรถผมหาย สน. ที่บ้านผม มันยังบอกว่าผมเอารถไปเองแล้วไม่ยอมส่งค่างวดป่าว   โครตเดือด g#035 g#035 g#035 g#035   แต่ถ้าทำได้เป็นเรื่องดี ครับ สู้ๆ

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ถ้าพูดกันตามความถูกต้องนะ ตรงนี้ถ้าเค้าโดนแฮกจริง โดยไม่เคยบอกรหัสใครเลยเนี่ย น่าช่วยเหลือครับ

แต่ตั้งแต่เล่นมาจนถึงทุกวันนี้ คดีแฮกๆกันเนี่ย 80% หายไปพร้อมคนรู้ใจ(อดีต) ลองติดตามพวกเซียนบอร์ดที่มีข้อมูลอะ

ที่บอกอย่างนี้ไม่ใช่ไม่อยากให้ช่วยนะ แต่ผมกลัวปัญหามันจะไปรุมที่ทีมงานนั่นแหละ ถึงแม้ว่าทีมงานจะเปลี่ยนบ่อยแค่ไหนก็ตามพอมีคนเริ่มทำแล้วออกไป
คนมาใหม่ไม่ทำต่อ = โดนด่า

เราให้กำลังใจนายนะ แต่ว่าตำรวจ จะรับแจ้งหรือป่าว แค่นั้นแหละ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

^^ ขอกำลังใจด้วยนะครับ เดียวเค้าจะเป็นฝ่ายค้าน

คือไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ แต่เรื่องนี้มันสมควรที่เปิดตลอดอยู่แล้ว เรื่องแจ้งแฮค ทั้งได้ตัวละครและไอเทมคืน มันถือเป็นการขโมยทรัพย์สินอย่างหนึ่งเลย
แต่ทำไมต้องรอให้เรื่องถึงตำรวจก่อนหรอ ถึงจะยอมช่วยน่ะ ในเมื่อเจ้าทุกข์มีหลักฐานยืนยันตนเองครบถ้วนตามที่ระบุในไอดีนั้นๆแล้ว

AngleZ

• Newbie
  • *
ตำรวจ คงไล่ออกจากโรงพัก  หมายเหตุ มาแจ้งเรื่องโดนแฮค ID เกมครับบ// โดนถีบออกมา..   woon_5555

หยุดเพ้อเจ้อกับความฝันแล้วย้อนกลับมาดูความจริง  #038

13owlinG

• Jr. Member
  • **
แจ้งความ 400 บาท ของในเกม กี่บาท ถามว่าคุ้มไหมค่ะเนี่ย #038

zazabasin

• Newbie
  • *
ผมดีนะครับเเต่ไม่ต้องถึงตำรวจจริงหรอกครับเปนตำรวจในเกมก็พอครับ

•ซาตานตัวน้อย•

• Newbie
  • *
 g#005 จีวอลุ่ม ผมเชียคุนขาดใจ สู้ๆคับ เด่ว ไปชวนเพิ่ลๆที่เล่นเกม มาช่วย โพสก่อน >< เอาให้ผ่าน !!! เตเต้ เชื่อว่า จีวอลุ่มทามได้ !!!  g#039 g#022

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ใครมันอยากได้อะไรก็ไห้มันเอาไป ของนอกกาย ไม่แคร์
โดนทุปกระจกรถกว่าจะแจ้งความได้เดินแม้นทั่วโรงพัก สรุปหงุดหงิดไม่แจ้งแม้งกะได้ว่ะ  woon_angry woon_angry woon_angry

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ทีมงานเกมนี้ก้เเปลกดีเเหะต้องรอให้ถึงเจ้าหน้าที่ตำรวจทั้งๆที่เป็นเกมส์ของพวกคุณเอง ช่างน่าดีใจที่ดีทีมงานแบบนี้   woon_5555

แค่บางคน

• Newbie
  • *
ผมไม่เคยโดนจิ๊ก ไอเทมนะ แต่ อยากเสนอให้ เปลี่ยนจาก ใบแจ้งความ เป็น หลักฐานอย่างอื่นไม่ดีกว่าหรอครับ อย่างเช่น

screen capture ตอนให้คนนี้ยืม หรือก่อนจะแลกเปลี่ยน หรือว่า เคยมีไอเทมนี้เมื่อวันที่นี้ เวลานี้ (ถ้าได้ของเทพๆ เจ๋งๆ print screen เก็บไว้ก่อน)