GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอบคุณทีมงานเเละผู้บริหารที่ตามเรืองแฮค และ แฉการแฮคและการป้องกันเบื้องต้น

AsunAllI3araTz

• Full Member
ถ้าใคร ยัง จำได้ ตัวผมโดนแฮคเมื่อ 2 วันที่เเล้ว
โทรหา ทีมงานก็ ไม่มีใคร ช่วยโดนต่อหน้าต่อตาครับ

ผมก็พยายามให้เขาเปลี่ยนเเปลงกฎ ให้เปิดเเจ้งแฮค ในตอนเเรกทีมงานก็ยังไม่สนใจ
ผมได้คุย กับ ผู้บริหาร Debuz คุณ Bank ครับ ต้องขอขอบคุณที่ยอม รับฟังปัญหา ของคนที่เล่นเกมนี้ ไม่ใช้เเค่ผม เเต่คนจำนวนมากที่มีปัญหาเรื่อง นี้
ตอนนี้คนแฮคก็ คงรู้ ตัวเเล้วครับ มีการโทรมา ขอโทษ เเละ คืนของบางส่วนให้ ของที่ไม่ได้คืนอยู่ ที่ ตัวที่ทีมงานเเบนตรวจสอบอยู่ครับ

แฉการแฮค เตือนเพื่อนๆ นะครับ

เนื่องจากได้คุยกับคนที่แฮค ตัวผม เมลืผม เกือบ2 ชม.
       สรุปง่ายๆ ครับ เขาตามผม มาเกือบ3เกือน ในการเเฮค สร้างเมล์ใหม่ มา ID ใหม่มาเพื่อแฮคเหมือน ทำโปรเจค อะครับ เบื่อ ต้นรู้เเค่ ว่า แฮคจากพาสเมล์เพื่อนเอาพาสพิเศษ เกมซึ่งผม ก็ ยังไม่รู้ นะครับ ว่าแฮคได้ยังไง  เอาเป็นว่า เพื่อนๆควรมี อิเมล์เฟส 1อันเเละอิเมล์ไว้เล่นเกมอีกอัน รวม ทั้ง ความปลอดภัยของเเต่เเละเมล์นั้น ไม่ค่อยจะเหมือนกัน เเนะนำให้ ใช้ของ gmail ใช้ระบบ ที่ส่ง พาสเข้าโทรศัพท์ เบอร์ที่เรา สมัครเพื่อ กันการเปลี่ยน พาสเเละโดนแฮคเฟสได้ ดี นะครับ

- ไม่ควรคุยกับคนแปลกหน้า ในเกมโดนใช้ฟสจริง เขาอาจจะ เอาความลับ เเบบเนียน ๆ ก็ได้
- ระวัง โปรเเกรมต่างๆที่โหลดมา อาจเป็น โปรเเกรมดักคียปอร์ด หรือ เเบลคดอร์

เมื่อประมาน เกือบ1 อาทิตย์ที่เเล้วมี คน วิบหา ตัวผม ในเกมว่า
นายจะโดนแฮคให้เปลี่ยน พาส เกม ด้วย ๆ ความไม่รู้ครับผมก็เปลี่ยนเพราะคิดว่าเปลี่ยนไปไม่เสีย หาย
หลังจากนั้นเขา ก็บอกให้เปลี่ยนพาสเมล์ด้วย ควรระวังนะ ถ้าเจอเเบบนี้ ตอนนั้นผม คง ไม่ฉลาดเองหรือยังไง ไม่ทราบตรงนี้เป็นอีก จุดที่เขา สามารถแฮคผม ได้
เบื่อ ต้น ได้ พาสเมล์ คื่น เเล้ว ครับ เมล์นี้มีความสำคัญ สมัครเข้าเรียน มหาลัย ไง ก็ดีเเล้วที่ได้คืน
 ตัวละคร เบอ เเละ ตัวที่เดล ของ โดนระงับเพื่อ ตรวจ สอบอยู่

สุดท้ายไม่อยากให้ จบเเค่นี้นะครับ
ระบบความปลอดภัยควรมีมากกว่านี้ เเล้ว ระบบเเจ้งแฮค ควรมีเปิดไว้ เเม้จะช้าเเต่ขอให้ทำต่อนะครับ ส่วน แฮคจริงแฮค ปลอม ก็น่าจะมี กฏออกมาใหม่ เพื่อผู้เล่นจะได้ เล่นเกมนี้ต่ออย่างมี ความสุข

โดยส่วน ตัวการพัทนา เกมนี้น่าจะยังไม่ตัน นะครับ อยากให้ ช่วย พัทนา ต่อ อาจจะขายยา เวล ตอนจุ6 เป็น เวล 100 กว่าทำเเมพเวล 100 กว่า ไอเทม มาใหม่ ขยาย กรอบเกมออกไปก็ได้นะครับ  g#031 ลถ้า คืบหน้ายังไงผมจะเเจ้ง จากกระทู้นี้ ให้เพื่อนๆ ช่วยติดตามด้วยเพราะไม่อยากให้เรื่องเงียบโดย มาตรการ เเก้ไขยังไม่ออกมาครับ  woon_yes

ปล. ท้ายจิง http://bbs.playpark.com/topic/254891-%E0%B8%9918%E0%B8%9E%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88-hack-%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%8C%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%A2%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%84%E0%B8%87-%E0%B8%84/

ฝากไว้ เป็นความรู้อย่าเอาไปใช้ นะครับ กัน ไว้ ถ้าใช้ภาษาผิดขอโทษไว้ ณ ที่ นี้ด้วยเน้อ อ่านให้หมด นะครับ จะดีมาก  g#031

นวนนาJ

• Newbie
  • *
สุดท้ายไม่อยากให้ จบเเค่นี้นะครับ
ระบบความปลอดภัยควรมีมากกว่านี้ เเล้ว ระบบเเจ้งแฮค ควรมีเปิดไว้ เเม้จะช้าเเต่ขอให้ทำต่อนะครับ ส่วน แฮคจริงแฮค ปลอม ก็น่าจะมี กฏออกมาใหม่ เพื่อผู้เล่นจะได้ เล่นเกมนี้ต่ออย่างมี ความสุข
ช่วยติดตามด้วยเพราะไม่อยากให้เรื่องเงียบโดย มาตรการ เเก้ไขยังไม่ออกมาครับ  g#031 g#031 g#031

samunpai1

จขกท.ต้องดำเนินคดีให้ถึงที่สุดทั้งทางแพ่งและอาญา อย่าให้แค่คืนของโทรมาขอโทษขอโพยแล้วจบ เพราะถ้าคุณจขกท.ไม่เอาเรื่องอย่างหลายๆคนมันก็ไม่มีทางทำแบบนี้หรอก เกลียดมากไอพวกชอบแฮคของคนอื่นเนี่ย คนอื่นเขาเล่นเกมส์เสียทั้งเงินทั้งเวลาทั้งสุขภาพอะต่อมิอะไรมากมาย กว่าจะได้ไอเท็มได้ตัวละครที่เก่งขึ้นมาสักตัว จู่ๆไอคนที่กลับไม่ยอมทำห่าอะไรเลย คอยแต่จะจ้องแฮคแต่ของคนอื่นมาชุบมืิเปิบเอาง่ายๆได้อย่างไรกัน พวกนี้มันชั่วอยู่ในกมลสันดาร แก้ไม่หายหรอก ต้องเชือดไก่ให้ลิงดูเป็นเคสตัวอย่างให้หลาบจำ เพื่อให้เกิดความยำเกรงต่อคนอื่นไม่ให้กระทำผิดตาม
 g#024 g#024 g#024

AsunAllI3araTz

สำคัญนะครับไม่ควรตั้ง พาส เมล์ พาสเกมซํ้ากัน เเละ ถ้าหากโดนบอกให้เปลี่ยนโดย จิตวิทยา คนที่แฮคผมมันบอกมา ว่า จะตั้งซั้า จาก เมล์ หรือเกม ครับ หากตอนเเรกไม่ซั้า
ตอนนี้ เขาก็เครียดมากนะโทรมา หา ผม รู้เลยว่าเครียด ส่วนเรื่องจะดำเนินคดีไหม ต้อง ปรึกษาอีกที เเต่ จริงๆก็อยากนะ  woon_555 ตอนนี้ ทีมงาน ลาพัก ร้อนไหม เนี้ยหายหมด
เพื่อนๆ มีข้อเสนอ รับบ การป้องกันใหม่ๆ การ ป้องกันการแฮค ให้ทีมงาน โพสเเสดงมาเลย นะครับ หวังว่า ทั้งทีมงานเเละผู้ บริหารจะเเวะมาดูนะ  g#022 g#022 g#031

ตากลมสตายD

• `ไม่ได้เป็นโอตาคุ แค่นอนเพ้อสาว2D .
  • Jr. Member
  • **
อ๋อ เก็ทละก็คือว่า
1. ห้ามใช้เมลเดียวกับเฟส มีหลายๆเมล เกมก็ส่วนเกม งานก็ส่วนงาน
2. ลบเมลที่เกมส่งมา พาสเวิร์ดโค้ดนู้นนี่นั่น
3. ไม่ควรใช้พาสตัวเลข พาสเดาง่ายๆ 1234
4. ตั้งค่าล็อคไอดีไว้
5. ไม่ควรมีหุ้นส่วนไอดีเกม (ไอดีนี้ใช้หลายคน)  g#013
6. บลาๆ

ถ้าเป็นคนรู้จักแล้วมันไปหาเลขบัตรประชาชนนี่ซวยเลย  g#037
เลยต้องใช้เลขบัตรรุ่นปู่ รุ่นทวด กันทางมัน 555555555555
แอบคิดว่าถ้ามันเป็นมือโปรเหมือน Kevin Mitnick เครียดๆ  woon_5555
▼ .นอนตากลมสบายๆ เสพอนิเมะสไตล์คนรักสาว 2D

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
จขกท.ต้องดำเนินคดีให้ถึงที่สุดทั้งทางแพ่งและอาญา อย่าให้แค่คืนของโทรมาขอโทษขอโพยแล้วจบ เพราะถ้าคุณจขกท.ไม่เอาเรื่องอย่างหลายๆคนมันก็ไม่มีทางทำแบบนี้หรอก เกลียดมากไอพวกชอบแฮคของคนอื่นเนี่ย คนอื่นเขาเล่นเกมส์เสียทั้งเงินทั้งเวลาทั้งสุขภาพอะต่อมิอะไรมากมาย กว่าจะได้ไอเท็มได้ตัวละครที่เก่งขึ้นมาสักตัว จู่ๆไอคนที่กลับไม่ยอมทำห่าอะไรเลย คอยแต่จะจ้องแฮคแต่ของคนอื่นมาชุบมืิเปิบเอาง่ายๆได้อย่างไรกัน พวกนี้มันชั่วอยู่ในกมลสันดาร แก้ไม่หายหรอก ต้องเชือดไก่ให้ลิงดูเป็นเคสตัวอย่างให้หลาบจำ เพื่อให้เกิดความยำเกรงต่อคนอื่นไม่ให้กระทำผิดตาม
 g#024 g#024 g#024
ถ้าเราไม่ประมาทก็ป้องกันได้ระดับหนึ่ง แต่กรณีเจ้าของกระทู้นี้ ผู้ร้ายได้พุ่งเป้ามาไว้แล้วไม่ว่ารอบคอบแค่ไหนก็มีสิทธิ์โดนจู่โจมได้ทุกเมื่อ
เห็นด้วยที่ว่าถ้ามันผิดตาม พรบ จริง ก็เอาเรื่องตามที่กฏหมายลงโทษได้ครับ ผู้ร้ายได้เข็ดราบ ส่วนจะไปยอมความเรียกร้องค่าเสียหายใด ๆ ก็แล้วแต่ตกลงกันไป
เพราะเกมส์ไหน ๆ ก็สามารถแฮ๊กกันได้สารพันวิธี เราเผลอไปแค่นิดเดียวก็เรียกคืนมาไม่ได้แล้วล่ะครับ กว่าจะได้คืนมาอาจจะไม่ครบด้วยซ้ำเสียเวลาไปไหน ๆ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

♥~Opea~♥

• **
  • Up To U
ตอนทำละไม่คิด ตอนเค้าจะเอาผิดแล้วมาเครียด นี่แหละน้า
เราก็เป็นคนนึงที่โดนแฮกจากอีเมลตอนแรกก็งงเหมือนกันทั้งที่ไม่เคยให้ID พาสใครเลย
(สงสัยมาจากเฟส หรือ เล่นบอร์ดเนี่ยแหละ)
พอแจ้งแฮกไปก็ได้คืนมาแค่ตัวเดียว แต่ก็ยังดีที่ทีมงานดำเนินการให้
แต่ที่เสียดายคือเมลกู้คืนไม่ได้ เพราะสมัครตั้งแต่อยู่ม.ปลายนี่ก็7-8ปีมาละไม่คิดว่าจะโดน เสียความรู้สึกมาก

ยังไงก็ไม่อยากให้เรื่องของ จขกท เงียบไปเราเชื่อว่ายังมีอีกหลายคนที่โดนแฮกโดยวิธีนี้
คนแฮกน่าจะได้บทเรียนดีๆไว้ให้จำให้ขึ้นใจว่าต่อไปอย่าไปทำใครเค้าเดือดร้อนอีก

เหนื่อยนัก...ก็พักบ้าง ♥
ไม่ได้ " แรง " โดยสันดาน
แต่..ประสบการณ์สอนให้ " แกร่ง "

อย่ายอมความ เอาพวกโจรกรรม แฮคข้อมูลมาติดคุกจริงๆ นอกเกมส์ให้ได้  g#017

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

samunpai1

ใช่แล้ว พอตอนทำละไม่คิด ไม่นึกถึงใจเขาใจเรา พองี้ละทำมาเป็นเครียด ต้องจัดการให้เข็ดหลาบ  คราวหลังจะได้ไม่กล้าทำอีก  g#031 g#031 g#031

เวหากลางสะพาน

• Newbie
  • *
ผมก็รู้ว่าผิด เจตนาไม่ได้จะเอาของอยู่แล้วเพียงแค่ผมยังทำไรไม่คิด แต่ตอนนี้ผมก็เอาทุกอย่างคืนแล้วรอเพียงแค่จะคุยกับทีมงานเพื่อให้ทีมงานรู้ว่าผมแฮกได้อย่างไรเพื่อจะนำข้อมูลไปใช้  ผมก็ขอโทษทั้งคนที่ผมแฮกกับทีมงานที่ต้องมาวุ่นวาย ตอนนี้ผมสำนึกผิดแล้วจริงๆ ส่วนจะเอาผิดทางคดีความก็เห็นใจผมหน่อยนะครับแค่เด็กม.ปลาย บ้านก็ไม่ได้มีฐานะอะไร

samunpai1

ผมก็รู้ว่าผิด เจตนาไม่ได้จะเอาของอยู่แล้วเพียงแค่ผมยังทำไรไม่คิด แต่ตอนนี้ผมก็เอาทุกอย่างคืนแล้วรอเพียงแค่จะคุยกับทีมงานเพื่อให้ทีมงานรู้ว่าผมแฮกได้อย่างไรเพื่อจะนำข้อมูลไปใช้  ผมก็ขอโทษทั้งคนที่ผมแฮกกับทีมงานที่ต้องมาวุ่นวาย ตอนนี้ผมสำนึกผิดแล้วจริงๆ ส่วนจะเอาผิดทางคดีความก็เห็นใจผมหน่อยนะครับแค่เด็กม.ปลาย บ้านก็ไม่ได้มีฐานะอะไร
โกหกน้ำขุ่นๆเลย การแฮ๊คจำเลยย่อมประสงค์ต่อผลในการที่จะได้มาซึ่งไอเท็มของโจทก์โดยชัดแจ้งอยู่แล้ว และกรณีนี้ก็แฮ๊คสำเร็จซะด้วย เป็นผลทำให้โจทก์เสียทรัพย์ ถือเป็นความผิดสำเร็จแล้ว ข้ออ้างของจำเลยจึงฟังไม่ขึ้น ต่อให้จำเลยอ้างว่าไม่ได้มีเจตนาจะเอาทรัพย์ของโจทก์ แต่การแฮ๊คจำเลยย่อมเล็งเห็นผลได้ว่าการกระทำดังกล่าวอาจจะได้มาซึ่งทรัพย์ของโจทก์ได้อย่างแน่นอน จำเลยก็ผิดอยู่ดี ข้ออ้างฟังไม่ขึ้นอยู่ดี  g#032 g#032 g#032
//อยู่ตั้งม.ปลายแล้ว ทำอะไรอ้างว่าไม่รู้จักคิดได้ยังไง แย่อะไม่ไหวจริงๆ  g#014 g#014 g#014

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน

samunpai1

ทีแฮคของคนอื่นละไม่เห็นใจคนถูกแฮค พอเขาจะเอาเรื่องละมาอ้อนว้อนให้เขาเห็นใจ ทุเรศวะ!!!  g#023 g#023 g#023

ไหนบอกจะเเฮคกูด้วยไง