GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ปิดรับแจ้งคดีแฮกชั่วคราว

TAMA

• Sr. Member
ประกาศ : ปิดรับแจ้งคดีแฮกชั่วคราว ตั้งแต่วันที่ 1 ธันวาคม 2555 เป็นต้นไป

หลังจากที่ผ่านมาทีมงานได้เปิดรับแจ้งคดีแฮก ตั้งแต่วันที่ 5 ตุลาคม 2554 จนถึงปัจจุบัน 1 ปี ที่ผ่านมาโดยทางทีมงานก็ไม่ได้นิ่งนอนใจกับปัญหาที่เกิดขึ้น โดยได้มีการปรับปรุงพัฒนาระบบป้องกันรักษาความปลอดภัยต่างๆ ให้ดียิ่งขึ้น ดังนี้

1. แคมเปญรณรงค์ “แก้ไขข้อมูลไอดีให้ถูกต้องตามจริง” เปิดให้แก้ไขข้อมูลได้แล้ววันนี้!!รายละเอียดเพิ่มเติมคลิก
2. ระบบของขอพาสเวิร์ดแบบใหม่ ป้องกันแน่นหนากว่าเดิม รายละเอียดเพิ่มเติมคลิก

ซึ่งระบบต่างๆ เหล่านี้ ทีมงานมั่นใจว่า จะช่วยป้องกันการขอรหัสผ่านของไอดีเพื่อนๆ จากผู้ที่ไม่ประสงค์ดีได้อย่างแน่นอน

แต่ทั้งนี้อย่างไรก็ตาม เจ้าของไอดีจะต้องเก็บรักษาข้อมูล ไอดี รหัสผ่าน รหัสผ่านพิเศษ

อันเป็นข้อมูลส่วนบุคคล ไม่ควรบอกข้อมูลต่างๆ ของคุณให้ผู้อื่นรู้เป็นอันขาด

ข้อแนะนำเบื้อนต้นในการป้องกันข้อมูลจากผู้ไม่ประสงค์ดี
1. อย่าตั้งชื่อตัวละคร ที่เหมือนหรือคล้ายกับ ไอดี รหัสผ่าน ของผู้เล่น
2. อีเมล์ที่ใช้สมัครไอดีเกม ควรแยกไว้ต่างหาก ไม่ใช่ร่วมกับ social network ต่างๆ
3. ไม่เข้าเว็บไซต์ที่ไม่มีความน่าเชื่อถือ ซึ่งตรงนี้ถ้าเครื่องคอมพิวเตอร์ของผู้เล่นมีโปรแกรม antivirus
โปรแกรมจะแจ้งขึ้นมาว่า เวปไซต์นี้อาจเป็นอันตราย และถูกปิดกั้น ฯลฯ
4. ไม่ควรหลงเชื่อโปรแกรมช่วยเล่นต่างๆ ที่มาจากการประกาศโฆษณาในเกม และนอกเกม

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ

หญิง

• Full Member
        ผอบ กระรอกสกิวเชีย โชก ทุบให้มึน เวล96แปลงร่างเป็นอุลตร้าแมน ( ผีเสื้อราตรี ) หายไปตัว หายอย่างเดียวมันน่าสงสัยมากมันหายได้อย่างไรทั้งๆที่ของอย่างอื่นน่าจะหายมากกว่า ในกรณีนี้จะเป็นการถูกแฮกหรือเปล่านะยังงงๆอยู่ จะแจ้งทีมงานดีหรือไม่แจ้งดี  g#002 g#002

TAMA

• Sr. Member
        ผอบ กระรอกสกิวเชีย โชก ทุบให้มึน เวล96แปลงร่างเป็นอุลตร้าแมน ( ผีเสื้อราตรี ) หายไปตัว หายอย่างเดียวมันน่าสงสัยมากมันหายได้อย่างไรทั้งๆที่ของอย่างอื่นน่าจะหายมากกว่า ในกรณีนี้จะเป็นการถูกแฮกหรือเปล่านะยังงงๆอยู่ จะแจ้งทีมงานดีหรือไม่แจ้งดี  g#002 g#002
แจ้งรายละเอียดเข้ามาก่อนนะครับ
http://support.gameindy.com
ทีมงานจะตรวจสอบให้อีกทีครับ

ของผมก็หายครับ ทั้งๆที่ในตัวมี สามหัว กำไลพื้นฐาน แรร์เทร ของดีๆเยอะแยะ เงิน200m ไม่หายสักอย่าง แต่ผอบหาย ผอบกระรอก แปลงวุ้น สกิลเชียโชคเพิ่มโจมตีเวล91 ทุกวันนี้ยังไม่รู้ว่าหายได้ไง จะแจ้งเเฮคก็แจ้งไม่ได้ยอดเติมเงินไม่ถึง

หญิง

ของผมก็หายครับ ทั้งๆที่ในตัวมี สามหัว กำไลพื้นฐาน แรร์เทร ของดีๆเยอะแยะ เงิน200m ไม่หายสักอย่าง แต่ผอบหาย ผอบกระรอก แปลงวุ้น สกิลเชียโชคเพิ่มโจมตีเวล91 ทุกวันนี้ยังไม่รู้ว่าหายได้ไง จะแจ้งเเฮคก็แจ้งไม่ได้ยอดเติมเงินไม่ถึง
       งั้นดีเลยจะแจ้งคดีบัคไปด้วย  woon_sunny

ไอสัดลูกพี่กรุปิดแจ้งเเฮคเพราะลูกพี่กูเหนื่อยวันๆต้องมานั่งตามของกว่าจะเลิกงานสองสามทุ่ม เสียเวลา พวกมึงโง่ให้โดนเเฮคกันเอง ลูกพี่กรุต้องรีบเลิกงานเร็วๆไปหาอิหนูให้ปั่นกระดอให้

PEET

เเจ้งไปเเล้วนะคับ #10451
อยากทราบว่า จะได้ของคืนไหมครับ กรอกตามที่บอกทุกอย่าง เเต่ มาปิดห้ามเเจ้งเเฮคชั่วคราว

ไม่อยากจะโม้

• Newbie
  • *
แล้วที่ผมแจ้งไปมะวาน จะได้รึป่าวครับคือถ้าแจ้งตอนนี้ยังทันใช้ม้ะก่อน 1 ธันวาคม อ้ะ