GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลทดสอบอาชีพ "นักรบ,จ้าวสังเวียน"สมบูรณ์ 100%

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member

real say ; กระทู้เรียวได้ทำการรวบรวมแนวการเล่นจ้าวสังเวียนแบบคร่าว ๆ มาให้นะครับ เนื่องจากเป็นสายที่เรียวสนใจมาก เพราะแค่ชื่อมันก็เท่แล้ว  #038
กระทู้นี้เรียวเลยมาเปิดโปงความลับของสายจ้าวสังเวียนเอาซะเลย ยังไงก็ติชมด้วยนะครับ เพราะเรียวยังทำไม่ค่อยเก่ง ยังไงก็ลองอ่าน-ศึกษาแนวทางดูนะครับ
g#031

นักรบ !! : สายจ้าวสังเวียน

ข้อดีระหว่างเลเวล 21-40 : เป็นอาชีพที่จู่โจมได้หนักแน่น หรือ สายนี้จะเน้นไปทาง STR - VIT นั้นเอง
ข้อเสียระหว่างเลเวล 21-40 : อาชีพยังมีทักษะของการเรียนรู้ทักษะติดตัวเรื่องของหมัด แต่ยังไม่มีอาวุธที่ใช้ในคลาสนี้ได้ จึงต้องใช้มือเปล่าหรือคมแฝกเวลไปคร่าวๆก่อน ส่วนสายอาวุธอื่น ๆ ยังมีอาวุธที่ใช้ในการเวลได้
* เลเวล 41 + ก็สบายแล้วครับสายนี้ โจมตีหนักแน่น - โจมตีเร็ว - ถึก อีกด้วย

แผนที่การเปลี่ยนอาชีพเป็นนักรบ : [เปลี่ยนได้ตั้งแต่เลเวล 21 ขึ้นไป]

credite : รูปภาพส่วนหนึ่งได้ตัดมาจากภาพของ Aqoustic ขอบคุณครับ

ก่อนอื่นนะครับ เมื่อเลเวล21 ก่อนที่เราจะเป็นสายขุนศึกหรือจ้าวสังเวียน เราต้องเป็นนักรบก่อนครับ งั้นนักรบมีสกิลอะไรยังไง เราไปดูกันเลย -3-

นักรบ ถ้าจะให้พูด อาชีพนี้คล้าย ๆ กับอาชีพเรนเจอร์หรืออาชีพไฟเตอร์ในเผ่ามนุษย์นั้นแหละครับ มีแยกสายเป็นสายโจมตีเร็ว - โจมตีแรง ซึ้งอาชีพนี้จะแยกออกมาเป็น2อาชีพเมื่อเข้าสู่เลเวลที่ 41

ทักษะของอาชีพนักรบ

* ประเภทติดตัว - ต้องการอาวุธประเภทสนับมือหรือไม่ใส่อาวุธก็ได้ ; ไม่ใส่อาวุธแค่เฉพาะตอนเป็นนักรบ เนื่องจากไม่มีอาวุธให้ใส่สำหรับสกิลนี้จึงต้องใช้มือเปล่าในการใช้สกิล
ระดับ1 เพิ่มแม่นยำ 7 หน่วย
ระดับ2 เพิ่มแม่นยำ 14 หน่วย
ระดับ3 เพิ่มแม่นยำ 21 หน่วย
ระดับ4 เพิ่มแม่นยำ 28 หน่วย
ระดับ5 เพิ่มแม่นยำ 35 หน่วย

* ประเภทติดตัว - ต้องการอาวุธประเภทสนับมือหรือไม่ใส่อาวุธก็ได้ ; ไม่ใส่อาวุธแค่เฉพาะตอนเป็นนักรบ เนื่องจากไม่มีอาวุธให้ใส่สำหรับสกิลนี้จึงต้องใช้มือเปล่าในการใช้สกิล
ระดับ1 มีโอกาศโจมตีซ้ำอีกรอบด้วยพลังครึ่งหนึ่งของการโจมตี1ครั้ง มีโอกาศ 5%
ระดับ2 มีโอกาศโจมตีซ้ำอีกรอบด้วยพลังครึ่งหนึ่งของการโจมตี1ครั้ง มีโอกาศ 10%
ระดับ3 มีโอกาศโจมตีซ้ำอีกรอบด้วยพลังครึ่งหนึ่งของการโจมตี1ครั้ง มีโอกาศ 15%
ระดับ4 มีโอกาศโจมตีซ้ำอีกรอบด้วยพลังครึ่งหนึ่งของการโจมตี1ครั้ง มีโอกาศ 20%
ระดับ5 มีโอกาศโจมตีซ้ำอีกรอบด้วยพลังครึ่งหนึ่งของการโจมตี1ครั้ง มีโอกาศ 25%

รูปแบบ : โจมตี1เป้าหมาย
ต้องการ : mp10
ระยะหลังใช้ : 1วินาที
ระดับ1 โจมตีเป้าหมาย3ครั้งด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 40%
ระดับ2 โจมตีเป้าหมาย3ครั้งด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 50%
ระดับ3 โจมตีเป้าหมาย3ครั้งด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 60%
ระดับ4 โจมตีเป้าหมาย3ครั้งด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 70%
ระดับ5 โจมตีเป้าหมาย3ครั้งด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 80%

รูปแบบ : โจมตี1เป้าหมาย
ต้องการ : 10mp
ระยะหลังใช้ : 3วินาที
ระดับ1 โจมตีเป้าหมายด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 100%
ระดับ2 โจมตีเป้าหมายด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 120%
ระดับ3 โจมตีเป้าหมายด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 140%
ระดับ4 โจมตีเป้าหมายด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 160%
ระดับ5 โจมตีเป้าหมายด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 180%

ระดับ1 เพิ่มป้องกัน 13
ระดับ2 เพิ่มป้องกัน 26
ระดับ3 เพิ่มป้องกัน 39
ระดับ4 เพิ่มป้องกัน 52
ระดับ5 เพิ่มป้องกัน 65

ระดับ1 เพิ่ม HP MAX 200
ระดับ2 เพิ่ม HP MAX 400
ระดับ3 เพิ่ม HP MAX 600
ระดับ4 เพิ่ม HP MAX 800
ระดับ5 เพิ่ม HP MAX 1000

*รูปแบบ : เปิดปิด
ความสามารถ : เพิ่มพลังป้องกันทางกายภาพเพิ่มขึ้นแต่จะลดอัตราโจมตีลดลง 25%
ต้องการ : mp20 [ระหว่างใช้งาน จะเสีย 5mp ต่อ 1วินาที]
ระดับ1 เพิ่มพลังป้องกัน 0+2
ระดับ2 เพิ่มพลังป้องกัน 0+4
ระดับ3 เพิ่มพลังป้องกัน 0+6
ระดับ4 เพิ่มพลังป้องกัน 0+8
ระดับ5 เพิ่มพลังป้องกัน 0+10

ภาพตัวอย่าง อาชีพจ้าวสังเวียน

จ้าวสังเวียน

ข้อดี : เป็นสายที่คล้ายกับแอสแซสซิน-เบลดมาสเตอร์นะครับ หากโจมตีธรรมดาโดยไม่ใช้สกิล จะตีได้ช้ามาก แต่ถ้าใช้สกิลนี่ควรใช้อสุราพัวพันในการเก็บเลเวล และยังเป็นอาชีพที่ถึกพอสมควรครับ
ข้อเสีย : อย่างว่าครับ หากไม่ใช้สกิลจะตีช้ามาก ๆ สายนี้เลยหนีไม่พ้นเรื่องของ mp ครับ ยิ่งเยอะยิ่งดี อย่างอสุราพัวพันที่ใช้ในการเวล และการใช้เทพอสุราที่ใช้ทีเดียว mp ก็หมดหลอดแล้ว สายนี้เลยควรตีบวกของเกี่ยวกับค่า mp
* เลเวล 50 + ก็สบายแล้วครับสายนี้ เพราะมีสกิลอสุราพัวพันจากคลาสของนักรบช่วยในการเก็บเวล และยังมีสกิลเทพอสุรามาช่วยในการแก้สถานการณ์ต่างๆในเวลาเจอมอนสเตอร์เลือดเยอะ

แผนที่การเปลี่ยนอาชีพเป็นจ้าวสังเวียน : [เปลี่ยนได้ตั้งแต่เลเวล 41 ขึ้นไป]

credite : รูปภาพส่วนหนึ่งได้ตัดมาจากภาพของ Aqoustic ขอบคุณครับ

ทักษะของอาชีพจ้าวสังเวียน

- เท้าลมกรด
ความสามารถ : เพิ่มความเร็วในการเดิน 1 หน่วย

-ก้าวพริบตา
ความสามารถ : วาร์ปไปยังพื้นที่ ระยะหลังใช้เริ่มนับหลังจากใช้ทักษะ 1.5วิ หรือหลังใช้ทักษะครบจำนวนครั้ง
ระดับ1 : ระยะ 8 ช่องระยะหลังใช้ 50 วิ วาร์ปได้ 1 ครั้ง
ระดับ2 : ระยะ 10 ช่องระยะหลังใช้ 40 วิ วาร์ปได้ 1 ครั้ง
ระดับ3 : ระยะ 12 ช่องระยะหลังใช้ 30 วิ วาร์ปได้ 2 ครั้ง
ระดับ4 : ระยะ 14 ช่องระยะหลังใช้ 20 วิ วาร์ปได้ 2 ครั้ง
ระดับ5 : ระยะ 16 ช่องระยะหลังใช้ 10 วิ วาร์ปได้ 3 ครั้ง

* วาร์ปได้ ? ครั้ง คือ การใช้ติดต่อกันนะครับ เช่นหากใช้ระดับ5 วาร์ปได้3ครั้ง หากกดก้าวพริบตา จะสามารถวาร์ปไปในบริเวณพื้นที่ได้จำนวน3ทีรวดครับ

-ก้าวทะลุมิติ
ความสามารถ : ใช้สลับตำแหน่งกับเป้าหมายที่ไม่ใช่มอนสเตอร์
ต้องการ : mp 75 หน่วย
ระยะหลังใช้ : 60 วินาที , 1 นาที
ระดับ 1 : ระยะ 8 ช่อง ใช้เวลาร่าย 2 วินาที
ระดับ 2 : ระยะ 10 ช่อง ใช้เวลาร่าย 1.5 วินาที
ระดับ 3 : ระยะ 12 ช่อง ใช้เวลาร่าย 1 วินาที
ระดับ 4 : ระยะ 14 ช่อง ใช้เวลาร่าย 0.5 วินาที
ระดับ 5 : ระยะ 16 ช่อง ใช้เวลาร่าย 0 วินาที

-คมเข่าทะยานฟ้า
ความสามารถ : พุ่งโจมตี1เป้าหมาย ความแรงขึ้นอยู่กับระยะห่างจากผู้ใช้และเป้าหมาย
ต้องการ : mp 25 หน่วย
ระดับ 1 : ระยะการโจมตี 7 ช่อง ระยะร่าย 2 วินาที ระยะหลังใช้ 7 วินาที
ระดับ 2 : ระยะการโจมตี 9 ช่อง ระยะร่าย 1.5 วินาที ระยะหลังใช้ 6 วินาที
ระดับ 3 : ระยะการโจมตี 11 ช่อง ระยะร่าย 1 วินาที ระยะหลังใช้ 5 วินาที
ระดับ 4 : ระยะการโจมตี 13 ช่อง ระยะร่าย 0.5 วินาที ระยะหลังใช้ 4 วินาที
ระดับ 5 : ระยะการโจมตี 16 ช่อง ระยะร่าย 0 วินาที ระยะหลังใช้ 3 วินาที

-เพิ่มความเร็วในการต่อย
ต้องการ : ไม่สวมอาวุธหรือสวมอาวุธประเภทสนับมือ
ความสามารถ : ลดอัตราโจมตีแต่เพิ่มต่อเนื่องและแม่นยำ
ระดับ  : ลดอัตราโจมตี 10 % เพิ่มต่อเนื่อง 20
ระดับ  : ลดอัตราโจมตี 20 % เพิ่มต่อเนื่อง 40
ระดับ  : ลดอัตราโจมตี 30 % เพิ่มต่อเนื่อง 60
ระดับ  : ลดอัตราโจมตี 40 % เพิ่มต่อเนื่อง 80
ระดับ  : ลดอัตราโจมตี 50 % เพิ่มต่อเนื่อง 100

-เทคนิคต่อยต่อเนื่องขั้นสูง
ต้องการ : ไม่สวมอาวุธหรือสวมอาวุธประเภทสนับมือ
ความสามารถ : เพิ่มทักษะต่อยต่อเนื่องและเพิ่มจำนวนหมัดในการต่อย
ระดับ 1 : เพิ่มโอกาศ 5 % หรือเพิ่มจำนวนการต่อย 1 หมัด
ระดับ 2 : เพิ่มโอกาศ 10 % หรือเพิ่มจำนวนการต่อย 1 หมัด
ระดับ 3 : เพิ่มโอกาศ 15 % หรือเพิ่มจำนวนการต่อย 2 หมัด
ระดับ 4 : เพิ่มโอกาศ 20 % หรือเพิ่มจำนวนการต่อย 2 หมัด
ระดับ 5 : เพิ่มโอกาศ 25 % หรือเพิ่มจำนวนการต่อย 3 หมัด

* เป็นสกิลคอมโบชุดระหว่าง สกิลเทคนิคต่อยต่อเนื่องขั้นสูง-กระบวนท่าที่ 1-3 ครับผม

-กระบวนท่าที่1 หมัดตัดสายฟ้า
ต้องการ : mp 25 หน่วย
ความสามารถ : ทำให้ศัตรูในรัศมี 5x5 ติดสถานะห้ามเดิน (ต้องกดหลังจากกดสกิลต่อยต่อเนื่องขั้นสูง1วินาที)
ระดับ 1 : ติดสถานะห้ามเดิน 2 วินาที
ระดับ 2 : ติดสถานะห้ามเดิน 4 วินาที
ระดับ 3 : ติดสถานะห้ามเดิน 6 วินาที
ระดับ 4 : ติดสถานะห้ามเดิน 8 วินาที
ระดับ 5 : ติดสถานะห้ามเดิน 10 วินาที

* เป็นสกิลคอมโบชุดระหว่าง สกิลเทคนิคต่อยต่อเนื่องขั้นสูง-กระบวนท่าที่ 1-3 ครับผม

-หมัดระเบิดพยัคฆ์เหิน
ต้องการ : mp 40 หน่วย
ความสามารถ : โจมตีด้วยพลัง 100% และทำให้ศัตรูในรัศมี 5x5 กระเด็นออกไป (ต้องกดหลังจากกดสกิลกระบวนท่าที่1 1วินาที)
ระดับ  : กระเด็นไปห่างจากเป้าหมาย 5 ช่อง
ระดับ  : กระเด็นไปห่างจากเป้าหมาย 7 ช่อง
ระดับ  : กระเด็นไปห่างจากเป้าหมาย 9 ช่อง
ระดับ  : กระเด็นไปห่างจากเป้าหมาย 11 ช่อง
ระดับ  : กระเด็นไปห่างจากเป้าหมาย 13 ช่อง

-กระบวนท่าสุดท้าย หมัด18อสุรกาย
ต้องการ : mp 80 หน่วย
ความสามารถ : กระโดดไปโจมตีคู่ต่อสู้ ภายในรัศมี 6x6 ผู้ใช้จะเป็นอมภายในการใช้ช่วงเวลาของทักษะนี้ (ต้องกดหลังจากกดสกิลกระบวนท่าที่2 1วินาที)
ระดับ 1 : สุ่มโจมตี 6 ครั้ง
ระดับ 2 : สุ่มโจมตี 9 ครั้ง
ระดับ 3 : สุ่มโจมตี 12 ครั้ง
ระดับ 4 : สุ่มโจมตี 15 ครั้ง
ระดับ 5 : สุ่มโจมตี 18 ครั้ง

-เพิ่มอำนาจทำลายล้าง
ระดับ 1 : เพิ่มอัตราโจมตี 10% ลดต่อเนื่อง 20 หน่วย
ระดับ 2 : เพิ่มอัตราโจมตี 20% ลดต่อเนื่อง 40 หน่วย
ระดับ 3 : เพิ่มอัตราโจมตี 30% ลดต่อเนื่อง 60 หน่วย
ระดับ 4 : เพิ่มอัตราโจมตี 40% ลดต่อเนื่อง 80 หน่วย
ระดับ 5 : เพิ่มอัตราโจมตี 50% ลดต่อเนื่อง 100 หน่วย

-สะสมพลังหมัด
ต้องการ : mp 40 หน่วย - ไม่สวมอาวุธหรือสวมอาวุธประเภทสนับมือ
ความสามารถ : ใช้เพื่อสะสมพลังหมัดและใช้ทักษะปลดปล่อยพลังหมัดปล่อยออกไป * ใช้กับหมัดเทพอสุราและหมัดสลายโลกาด้วย
ระดับ 1 : ใช้เวลา 5 วินาที ต่อ 1 ขั้น
ระดับ 2 : ใช้เวลา 4 วินาที ต่อ 1 ขั้น
ระดับ 3 : ใช้เวลา 3 วินาที ต่อ 1 ขั้น
ระดับ 4 : ใช้เวลา 2 วินาที ต่อ 1 ขั้น
ระดับ 5 : ใช้เวลา 1 วินาที ต่อ 1 ขั้น

-ปลดปล่อยพลังหมัด
ต้องการ : mp 0 หน่วย - ไม่สวมอาวุธหรือสวมอาวุธประเภทสนับมือ และ ต้องอยู่ในสถานะการสะสมพลังหมัด
ความสามารถ : โจมตีได้รุนแรงเท่าที่เราสะสมพลังหมัดไว้ตามจำนวนขั้น - 1ขั้น 100%

-หมัดสลายโลกา
ระยะร่าย : 1วินาที
ต้องการ : mp 80 หน่วย - ไม่สวมอาวุธหรือสวมอาวุธประเภทสนับมือ และ ต้องอยู่ในสถานะการสะสมพลังหมัด 10 ขั้น
ความสามารถ : โจมตีศัตรูที่อยู่ในรัศมี 6x6 ด้วยพลังโจมตี 50% พลังโจมตีจะแรงขึ้นตามที่มีจำนวนศัตรูอยู่ในรัศมี
ระดับ 1 : เพิ่มพลังโจมตี 20% ต่อจำนวนศัตรูที่อยู่ในรัศมี
ระดับ 2 : เพิ่มพลังโจมตี 40% ต่อจำนวนศัตรูที่อยู่ในรัศมี
ระดับ 3 : เพิ่มพลังโจมตี 60% ต่อจำนวนศัตรูที่อยู่ในรัศมี
ระดับ 4 : เพิ่มพลังโจมตี 80% ต่อจำนวนศัตรูที่อยู่ในรัศมี
ระดับ 5 : เพิ่มพลังโจมตี 100% ต่อจำนวนศัตรูที่อยู่ในรัศมี

-เทพนักสู่อสุรา
ระยะร่าย : 1วินาที
ต้องการ : mp ที่เหลือทั้งหมด - ไม่สวมอาวุธหรือสวมอาวุธประเภทสนับมือ และ ต้องอยู่ในสถานะการสะสมพลังหมัด 10 ขั้น
ความสามารถ : โจมตีด้วยหมัดที่ห่อหุ่มพลังเวทย์ทั้งหมด
ระดับ 1 : พลังโจมตีขั้นต่ำมาก
ระดับ 2 : พลังโจมตีขั้นต่ำ
ระดับ 3 : พลังโจมตีปานกลาง
ระดับ 4 : พลังโจมตีรุนแรง
ระดับ 5 : พลังโจมตีรุนแรงมาก

* mp มีส่วนเกี่ยวข้องกับสกิลนี้ครับ ยิ่งเยอะยิ่งแรงครับ

-เสริมกล้ามเนื้อ
ความสามารถ : เพิ่ม hp max
ระดับ 1 : เพิ่ม HP MAX 2%
ระดับ 2 : เพิ่ม HP MAX 4%
ระดับ 3 : เพิ่ม HP MAX 6%
ระดับ 4 : เพิ่ม HP MAX 8%
ระดับ 5 : เพิ่ม HP MAX 10%

-หมัดเวทมนตร์
ต้องการ : หมัดเปล่า - ไม่สวมอาวุธ
ความสามารถ : เปลี่ยนการโจมตีเป็นธาตุที่เรากดใช้ผลึก

-จ้าวแห่งผลึกวิญญาณ
ความสามารถ : สามารถใช้ผลึกได้หลายธาตุพร้อม ๆ กัน
ระดับ 1 : สามารถใช้ผลึกวิญญาณได้ 2 ธาตุ
ระดับ 2 : สามารถใช้ผลึกวิญญาณได้ 3 ธาตุ
ระดับ 3 : สามารถใช้ผลึกวิญญาณได้ 4 ธาตุ
ระดับ 4 : สามารถใช้ผลึกวิญญาณได้ 5 ธาตุ
ระดับ 5 : สามารถใช้ผลึกวิญญาณได้ 6 ธาตุ

ส่วนสเตตัสนะครับ
STR - DEX เป็นสายตีแรงและแม่นยำครับ คล้าย ๆ การอัพแบบพาลาดิน
STR - INT เป็นสายสำหรับคนจะเล่นสกิลเทพอสุราครับ ทำให้สกิลแรงขึ้น แต่จะขาดความแม่นยำนะ แนวทางแก้คือออฟหน้ากากใส่ครับ

ส่วนนี้คือบทความจากอีกหนึ่งกระทู้ที่คุณฟรังได้ทำการทดสอบเช่นเดียวกันนะครับ : http://forum.asura.in.th/index.php?topic=22437.0

สเตตัสที่แนะนำ
ตีแรงๆแม่นยำเยอะ STR/DEX
ตีแรงเลือดเยอะ STR/VIT
แม่นยำเยอะเลือดเยอะ DEX/VIT
MP MAX เยอะ ตีแรง INT/STR
แม่นยำเยอะเลือดเยอะตีแรง STR/DEX/VIT อัพให้สมดุลอย่างละเท่าๆกัน
สำหรับผม ผมอัพ STR/DEX

ของสวมใส่ ระดับเริ่มเล่น
1. เซตนักล่ามือฉมัง (ทำเควส)
2. หมวกกลู (ทำเควส)
3. สร้อยคอนำโชค (ซื้อจากNPC3600บิลล่า)
4. สนับมืออย่างดี (ทำเควส รับเควสจากสุเทพ ตีมอนเตอร์ ระดับ30-35 หาหัวใจนักเลง100อัน)

ของสวมใส่ ระดับปานกลาง
1. หมวกกลู
2. ผ้าคลุมจักพรรดิ์
3. หน้ากากซาดิสซ์
4. สร้อยคอนำโชค
5. รองเท้าภูติสวรรค์
6. สนับมืออย่างดี
7. เกราะเจ้าพสุธา

ของสวมใส่ ระดับดีมาก
1. หมวกเทพธิดา
2. ผ้าคลุมจักพรรดิ์
3. หน้ากากอสูรทองคำ
4. ตะกรุดมหาอาคม
5. รองเท้าภูติสวรรค์
6. สนับมือผนึกความรุนแรง
7. เกราะเจ้าพสุธา/เกราะเพชรเจ็ดสี

การออฟของต่างๆ
ถ้าสายเทพนักสู้อสุรา ของที่สวมใส่ควรจะออฟพลังงานเป็นหลัก เพราะช่วยในเรื่องความแรงของทักษะเป็นอย่างมาก อาวุธควรออฟทำลาย

* มีอะไรสงสัยก็โพสถามได้นะครับ ในวันนี้เรียวก็ขอลาทุกคนไปก่อนนะครับ บ้ายบาย  woon_bye

- ขอบคุณที่รับชมกระทู้ครับ  g#006
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

เนื่องจากกระทู้เก่าผมไม่สามารถแก้ไขได้ก็เลยขอตั้งกระทู้ใหม่ไปเลยนะครับ ส่วนถ้ามีเวลาจะทำสายอาชีพอื่นๆมาให้ดูละกันนะครับ  g#001
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • Jr. Member
  • **

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • **
  • Line : golp.a
มีคำถามครับ กรณีเล่นสายตีไว 100 เปอร์เซ็น

จะมีแนวทางการเก็บเลเวลยังไง ควรใช้ผอบอะไร

อัพสเตตัสยังไงดี ขอบคุณครับ woon_huh woon_huh
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

มีคำถามครับ กรณีเล่นสายตีไว 100 เปอร์เซ็น

จะมีแนวทางการเก็บเลเวลยังไง ควรใช้ผอบอะไร

อัพสเตตัสยังไงดี ขอบคุณครับ woon_huh woon_huh
เล่นสายตีไวอันนี้ไม่ค่อยแนะนำนะครับ แต่ถ้าจะเล่นก็เล่นได้ เพราะเราต้องอัพสถานะเกี่ยวกับ agi + str แล้วล่ะ เพราะ DEX เรียวคิดว่าน่าจะออฟหน้ากากแทนก็ได้ หรือถ้าจะเล่นสายโป้ะก็เอา agi + luk แทน แล้วก็ค่อยอัพพวกสกิล เพิ่มความเร็วในการต่อย และพวกกระบวนท่าที่ 1-3 ส่วนผอบเชียร์โชคตามสเต็ปเลย  g#019
เหตุที่ไม่แนะนำสายตีไวเพราะเรามีสกิลอสุราพัวพันช่วยในการเล่นหมัดรัวอยู่แล้ว  g#009

กราบงามๆครับพี่เรียว ขอบคุณข้อมูลดีๆมากครับ
ฮึ้ยย ไม่ต้องกราบไรหรอก ก็คอนเซ็ปต์เซิฟเขาบอกให้ทดสอบ เรียวก็เล่นเพื่อทดสอบให้เขานั่นแหละ ถึงเรียวจะมีเกรียนเป็นบางทีก็เถอะ g#027

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • **
กราบงามๆครับพี่เรียว ขอบคุณข้อมูลดีๆมากครับ
ฮึ้ยย ไม่ต้องกราบไรหรอก ก็คอนเซ็ปต์เซิฟเขาบอกให้ทดสอบ เรียวก็เล่นเพื่อทดสอบให้เขานั่นแหละ ถึงเรียวจะมีเกรียนเป็นบางทีก็เถอะ g#027

ครับผม ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

ครับผม ยังไงก็ขอบคุณมากครับ
เรียวก็ขอบคุณเช่นกันครับ ที่ติดตามกระทู้เรียว   g#029

basickiss

• **
โห ชอบครับขอบคุณมาก อยากดูคลิปท่าคอมโบหน่ะครับจัดให้หน่อยได้มะ ^^

โห ชอบครับขอบคุณมาก อยากดูคลิปท่าคอมโบหน่ะครับจัดให้หน่อยได้มะ ^^
อันนี้เดี๋ยวขอเวลาสัก1วันละกัน จัดให้แน่นอน g#009

พุ่งนี้ได้ดู หมัด18อสุรกายแน่นอน  #038

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
สงสัยว่าก้าวทะลุมิติ ถ้าใช้ใส่เป้าหมายที่กำลังร่ายอยู่จะหยุดร่ายปะ  woon_huh

สงสัยว่าก้าวทะลุมิติ ถ้าใช้ใส่เป้าหมายที่กำลังร่ายอยู่จะหยุดร่ายปะ  woon_huh
มันมีอยู่กรณีนึงคือ ส่วนมากถ้าจะอัพสกิลนี้เขาอัพระดับ5 ซึ่งมันไม่มีเวลาร่ายก็คือกดแล้วเปลี่ยนที่เลย เลยกลายเป็นว่าเรื่องนี้ต้องรอคนทดสอบ  g#017

พุ่งนี้ได้ดู หมัด18อสุรกายแน่นอน  #038
จ้า ๆ
ได้ตามคำขอแล้วครับผม http://forum.asura.in.th/index.php?topic=22509.0