GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามเรื่องการเก็บเวลาเซ็ตพื้นฐาน

-StepUp-

• Jr. Member
  • **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...
คืออยากรู้ว่า ถ้าสกิลพื้นฐานเต็ม 9 ทุกสกิล เราจะสามรถเก็บประจุเสิรมไว้ได้อีกกี่ครั้ง

แล้วถ้าจุติ 1 รอบ กับ จุติ 6 รอบ เก็บประจุเวลาเซตพื้นฐานได้เท่ากันรึเปล่าครับ

แล้วถ้าไม่เท่ากันช่วยบอกที่ว่า...

จุติ 1 = ? ประจุ

จุติ 2 = ? ประจุ

จุติ 3 = ? ประจุ

จุติ 4 = ? ประจุ

จุติ 5 = ? ประจุ

จุติ 6 = ? ประจุ

ขอบคุณครับ woon_bye

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
แต่ละระดับการจุติเก็บประจุเวลาเซตพื้นฐานได้ไม่เท่ากันคับ
จุติอื่นจำม่ายด่ายนะคับแต่
จุติ 1 = ? ประจุ

จุติ 2 = ? ประจุ

จุติ 3 = ? ประจุ

จุติ 4 = ? ประจุ

จุติ 5 = ? ประจุ

จุติ 6 = ทุกสกิล 9 แล้วจะสามารถเก็บ ประจุเพิ่มอีก 24 สกิลนะคับ   g#004

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

จุติ 1 = 9 9 9 9 4

จุติ 2 = 9 9 9 9 8

จุติ 3 = 9 9 9 9 12

จุติ 4 = 9 9 9 9 16

จุติ 5 = 9 9 9 9 20

จุติ 6 = 9 9 9 9 24

คือสะสมได้ 9 ทุกสกิล แล้วจะเก็บสกิลสำรองไว้ได้อีก 4 สกิล ต่อการจุติ1รอบ

forme

• Newbie
  • *
มีเซ็ตจุแค่เซ็ตเดียวถอดใส่สลับกันรับบัฟกันอลังการไม่มีจำกัดจำนวนตัวละคร แค่ปั๊มตัวละครจุ 1 มารับบัฟเนี่ย   <<< อันนี้คือยังไงหรอครับ

ในเมื่อเราถอดเซทออก เวลามันก็หายหนิครับ

แต่การสะสมประจุ จะทำให้เรามีประจุตุนเอาไว้ในตัวมากกว่าเดิม
ทำให้เวลาเราใช้สกิลจนเลเวลสกิลลดลง ประจุที่สะสมเอาไว้ จะมาเติมให้สกิลอัพเลเวลขึ้นครับ
  <<< อันนี้ เราก็ต้องเสียเวลาอีก8ชั่วโมงเพื่อออนรอสกิลอยู่ดีไม่ใช่หรอครับ จะบั๊คยังไงอะครับ

ผมอ่านแล้ว ไม่เข้าใจจริงๆ รบกวนอธิบายทีครับ ขอบคุณมากครับ

ข้อแรก
เมื่อก่อนมีบัค ที่เมื่อถอดเซ็ตจุแล้ว บัพนับเวลาไม่หายครับ ทำให้หมุนเซ็ตไปให้ตัวอื่นสะสมได้ไม่จำกัด

ข้อสอง
มันมีบัคที่ทำให้การสะสมประจุ ใช้เวลาน้อยกว่าปกติมากครับ
รวมกับการไม่กำหนดเพดานการสะสมเอาไว้ เลยทำให้ใช้สกิลของตัง ปั๊มบิลล่ากันรัวๆครับ

ไม่ทราบว่าตอนนี้มันแก้ยังครับ ไอสะสมสกิลตอนมันระดับ9ตันหมดอะ คือแบบว่าไม่ได้ออนวันศุกร์เลยไม่ได้ใช้เลย วานตอบที ขี้เกียจเอาตัวอื่นไปนั้งออนรับสกิลสุ่มอะ  woon_yes

ตอนนี้เท่าที่ผมทราบ เมื่อสกิลเต็มหมดแล้ว จะสะสมประจุเก็บเอาไว้ได้ครับ
แต่จะมีการกำหนดเพดานเอาไว้ ว่าจุกี่รอบ สะสมประจุเกินได้เท่าไหร่
ซึ่งกำหนดเอาไว้ไม่เท่ากัน จุมากกว่า จะสะสมประจุได้มากกว่า ยกตัวอย่างเช่น
จุ 1 สกิลเต็มหมด สะสมประจุตุนไว้ได้ 4 ประจุ
จุ 6 สกิลเต็มหมด สะสมประจุตุนไว้ได้ 24 ประจุ

แต่ตัวเลขตรงนี้ข้อมูลผมไม่ชัวร์ เอาไว้ถ้าทราบแน่ชัดจะมาบอกอีกทีครับ

เท่าที่ผมรู้ คือทางทีมงานได้ทำการเปลี่ยนแปลง เพดานการสะสมประจุไปเรียบร้อยแล้ว ( ตามข้อมูลข้างต้น )..แต่ไม่เห็นมีการประกาศให้ผู้เล่นทราบกันเลยครับ ยังไงช่วยแจ้งข้อมูลให้ทราบโดยทั่วกันอย่างเป็นทางการด้วยครับ.... g#039
เห็นไม๊...นอกจากผมแล้ว ก็ยังมีผู้เล่นคนอื่นๆ ที่เค้ายังสับสนกับระบบนี้ ทั้งๆที่ระบบได้ทำการเปลี่ยนแปลงไปแล้ว หลายอาทิตย์ ทีมงานก็ไม่มาประกาศให้เป็นเรื่องเป็นราวซะที มันยากเกินไปหรือครับ ต้องอาศัยผู้รู้+ผู้เล่นมาทดสอบกันเอง .... ขอโทษนะ ไม่ได้วีนแต่ไม่ชอบที่    แอบเปลี่ยนแปลงแล้วไม่แจ้ง     ..มันไม่ถูก ยังไงก็ขอบคุณ คุณUnloveable_ และคุณ แมวปีศาจ มากครับ ที่พยายามออกมาให้ข้อมูล ..ผมจะยังรอดูต่อว่าทีมงานจะมีปฏิกริยายังไงต่อไป..

-StepUp-

• **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...
แล้วถ้าจุติ 1 ครั้ง สกิลเต็มครบ 9 9 9 9 เก็บประจุเต็ม 4 ประจุ แล้วผมอยากรู้ว่า ถ้าเราไปรับเควสต่อมันจะมีบอกมั๊ยว่า รับไม่ได้แล้ว

หรือยังรับได้ต่อไปแค่หลอกตาเราเฉยๆ  ประมาณว่ามันจะแจ้งเรามั๊ยว่าประจุเราเต็มแล้ว...

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
แล้วถ้าจุติ 1 ครั้ง สกิลเต็มครบ 9 9 9 9 เก็บประจุเต็ม 4 ประจุ แล้วผมอยากรู้ว่า ถ้าเราไปรับเควสต่อมันจะมีบอกมั๊ยว่า รับไม่ได้แล้ว

หรือยังรับได้ต่อไปแค่หลอกตาเราเฉยๆ  ประมาณว่ามันจะแจ้งเรามั๊ยว่าประจุเราเต็มแล้ว...

รับได้เรื่อยๆ และไม่แจ้งประจุเต็มครับ
ผมเสนอกับโปรแกรมเมอร์ไปแล้วล่ะ ถ้ามีระบบแจ้งประจุเต็มให้ก็น่าจะดี g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?