GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สำหรับคนที่เลิกเล่นไปแล้วหรืออยากจะเลิก เหตุใดคุณถึงเลิกเล่น?

blade1

• Newbie
  • *
       อยากจะเลิกเพราะเบื่อการแทรงแซงของทางทีมงาน  ของดรอปถูกโซลแพง  ของโซลออกบ่อย ออกเยอะ  ออกซ้ำออกซ้อน  ของแฟชั่นเป็นเลิศ  หมวกเยอะมาก  ในเกมแดดมันคงแรง 
        ปรับเปลี่ยนเกมให้น่าเบื่อ  เทรล้นเซิร์ฟ  เดินเหยียบตีนกันจนหัวแม่ตรีนช้ำ  ของดรอปราคาตก  จนทำให้จำเป็นต้องเติมโซล   ส่วนตัวผมไม่ได้เติมหรอกคับ เพราะใส่เซทจุอยู่  แต่ก็เบื่อจนไม่รู้ทำไร 
        ผมอยากให้ผู้ทำเกมลองเข้าไปดูในตลาดนะคับว่าตอนนี้คนออนขายของมันมีน้อยกว่าเมื่อก่อนมาก  เมื่อก่อนตั้งขายของกันนี่แทบไม่มีที่ยืน  แต่เดวนี้เสาร์อาทิตย์คนก็ไม่ได้มากเหมือนเก่าทั้งๆที่เป็นช่วงปิดเทอม  แต่ผมอาจคิดไปเองก็ได้
       สิ่งที่น่าเบื่ออีกอย่างคือการที่ทีมงานจะปรับเปลี่ยนอะไร  ก็มาตั้งกระทู้ให้คนในเกมได้เสนอแนะ  แต่พอสุดท้ายก็มัดมือชกปรับตามใจตัวเอง  แล้วจะเปิดกระทู้เพื่อ..?....

แต่ที่ยังเล่นอยู่เพราะออนมาคุยกับเพื่อนในลิสและในกิล  บางทีก็ออนมาแจกของเล็กๆน้อยๆที่ขายไม่ออกให้น้องๆในกิลบ้าง  ตอนนี้ที่อยู่ได้คงเพราะความผูกพัน
       เกมนี้เป็นเกมออนไลน์เกมแรกที่เล่น และน่าจะเป็นเกมเดียวและเกมสุดท้าย  แต่บอก ณ วันนี้ว่าผิดหวังมากๆกับการเปลี่ยนที่ผู้เล่นยังมองออกว่าเป็นการหารายได้เข้าบริษัท
       ทุกอย่างที่ทีมงานคิด  ผมก็พอมองออกว่าทำเพื่ออะไร ถึงแม้จะมองออกไม่หมด แต่ก็คงเป็นส่วนหนึ่ง  ซึ่งทำให้เกมนี้คนเริ่มลดน้อยลง

Domin

• บุคคลทั่วไป
จากที่อ่านมาทุกหน้า ข้อมูลที่ผุ้เล่นบอกเล่ามามีประโยชน์ในการพัฒนาอยู่หลายเรื่อง ทีมงานได้เล็งเห็นถึงความสำคัญของความเห็นผู้เล่น ดังนั้นจึงเปิดกระทู้ใหม่ขึ้นมาให้ผู้เล่นได้ร่วมกันเสนอ หาทางออกร่วมกันในการแก้ไขปัญหาต่างๆทั้งในเกม และการบริการ ในเชิญสร้างสรรค์กันค่ะ

ดังนั้น ขอเชิญเพื่อนๆร่วมกันแนะนำ หาทางออกกันที่กระทู้นี้จ้า http://forum.gameindy.com/index.php?topic=16658.0

ขออนุญาติล็อกกระทู้นี้นะคะ