GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ สำหรับถามตอบ ทุกอาชีพ วิธีการเล่น การใส่ไอเทม การเก็บเลเวล ถามมาตอบไป

ลุงอ้วน

• Full Member
ขอวีธีที่วอลอคจะจัดการกับชาปหน่อยคับ  g#027
ทำให้เลือดเยอะๆเข้าไว้ กระพรุน 3 เม็ด ลูกแก้ว99 ของเพิ่มเลือดต่างๆ

ลุงอ้วน

อยากรู้วิธีอัพสเตตัสและสกิว วอจุ1สายอัญเชิญ(อัญเชิญขอหมาอย่างเดี่ยวครับ)กับสาป. ขอมีกลืนกินโลหิตกับกลืนวิญญาณซัก1ครับและของสวมใส่ด้วยถ้าดีขอราคาของที่จะใส่ด้วยครับ
 woon_sad1.    g#001
อ่านย้อนไปซัก2หน้ามั้งครับ

ลุงอ้วน

อยากถามถึงอาชีพสายพาลาจุ3อัพไรดี

ไส่ของไร
อ่านย้อนไปหน้าแรกๆอ่ะครับมีบอก เกือบหมด ลองหาดูครับ

ลุงอ้วน

เซน สาย ยิงสนับสนุน
ใส่ของ+สเตตัสอะไรมั่งคะ เอาแบบว่า โหดๆนะ g#037
มันแรงอยู่แล้ว
อัพความแรงของกระสุนที่NPC กับจำนวนให้เต็ม ก็ขนมาทีเดียวตายหมดละครับ

CzL'Jan

• Jr. Member
  • **
เซน สาย ยิงสนับสนุน
ใส่ของ+สเตตัสอะไรมั่งคะ เอาแบบว่า โหดๆนะ g#037
มันแรงอยู่แล้ว
อัพความแรงของกระสุนที่NPC กับจำนวนให้เต็ม ก็ขนมาทีเดียวตายหมดละครับ

g#016 อ๊ะ เห็นมันเสียเงินเยอะเลยไม่ได้อ่าน เดะไปดูใหม่  g#013

THK Very Much..

P.dz

ลุงอ้วน

สอบถามวิธีอัพสกิลพระครับ
1. สรร+สาน
2. อาภร + ศาสตรา อ้อมกอด จุม กาย
อัพไงครับผมงงอะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ตอบข้อที่1

ทางผ่านสกิล บทเพลงสรรเสริญ
1 ความรู้เรื่องบัฟ 5
2 อ้อมกอดแห่งลูสิซ 5
ใช้ทั้งหมด10เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลบทเพลิงสรรเสริญเทวะ ได้ครับ (บทเพลงมี5ระดับถ้ารวมก็จะใช้ทั้งหมด15เหรียญ)

ทางผ่านสกิล สาสน์แห่งชัยชนะ
1 ขุมพลังเทวะ 2
2 ศาสตราแห่งลูซิส 2
3 อาภรณ์แห่งลูซิส 2
4 ลำแสงเทวะ 5
5 ประกาศิตเทวะ 5
6 สุริยะสาดแสง 5
ใช้ทั้งหมด21เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลสาสน์แห่งชัยชนะ ได้ครับ (สาสน์มี1ระดับถ้ารวมก็จะใช้เหรียญทั้งหมด22เหรียญ)

เพราะฉะนั้น บทเพลงกับสาสน์ ใช้ทั้งหมด37 เหรียญครับ
3 บทเพลงสรรเสริญ 5
4 ขุมพลังเทวะ 2
5 ศาสตราแห่งลูซิส 2
6 อาภรณ์แห่งลูซิส 2
7 ลำแสงเทวะ 5
8 ประกาศิตเทวะ 5
9 สุริยะสาดแสง 5
10 สาสน์แห่งชัยชนะ 1

ตอบข้อที่2

ทางผ่านสกิลอาภรณ์แห่งลูซิส
ใช้ทั้งหมด2เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลอาภรณ์แห่งลูซิส ได้ครับ (อาภรณ์มี2ระดับถ้ารวมก็จะใช้เหรียญทั้งหมด4เหรียญ)

ทางผ่านสกิลศาสตราแห่งลูซิส
ใช้ทั้งหมด2เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลศาสตราแห่งลูซิส ได้ครับ (ศาสตรามี2ระดับถ้ารวมก็จะใช้เหรียญทั้งหมด4เหรียญ)

ทางผ่านสกิลอ้อมกอดแห่งลูซิส
ใช้ทั้งหมด5เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลอ้อมกอดแห่งลูซิส ได้ครับ (อ้อมกอดมี5ระดับถ้ารวมก็จะใช้เหรียญทั้งหมด10เหรียญ)

ทางผ่านสกิลจุมพิตแห่งลูซิส
3 บทเพลงสรรเสริญเทวะ 5
ใช้ทั้งหมด15เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลจุมพิตแห่งลูซิส ได้ครับ (จุมพิตมี5ระดับถ้ารวมก็จะใช้เหรียญทั้งหมด20เหรียญ)

ทางผ่านสกิลกายทิพ
1  ความรู้เรื่องบัฟ 5
4 จุมพิตแห่งลูซิส 5
ใช้ทั้งหมด20เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลกายทิพ ได้ครับ (กายทิพมี1ระดับถ้ารวมก็จะใช้เหรียญทั้งหมด21เหรียญ)

เพราะฉะนั้น ศาสตรา อาภรณ์ อ้อมกอด จุมพิต กายทิพ ใช้ทั้งหมด 27 เหรียญ
4 ความรู้เรื่องบัฟ 5
5 อ้อมกอดแห่งลูสิซ 5
6 บทเพลงสรรเสริญเทวะ 5
7 จุมพิตแห่งลูซิส 5
8 กายทิพ 1

ปล. สายสกิลที่คุณถามมาไม่มีฟื้นฟู นะครับ ผมตอบตามที่คุณถามมาเท่านั้น

ลุงอ้วน

จะเริ่มอัพสเตตัสยังไง แล้วต้องเริ่มด้วยสกิลไหนก่อนดีครับ(มีพ้อยสเตตัส44 เหรียญ4อัน)
งง มากๆ ครับ อาชีพอารายแบบ ไหน ยังงัย เลเวล เท่าไร ตึ๊บ  g#033

_min

• Newbie
  • *

g#025  สกิลเรียกโกเลม วอล๊อก คลิ๊กขวาดูสกิล บอกว่า ทอนดาเมจจากผู้เล่น ไปใส่โกเลม

แต่ตอนนี้เป้นไรหว่า โดน 10 เคก้อ 10 เค เต้มๆ ยิ่งลูกแก้ว 99 ออกมาบอกโกเลมทอนได้ 75%

ยังไม่ได้ลองนะครับเวลยังมะถึงใส่ยังมะได้  แต่สงสัยมากว่าทำไมมันไม่ทอน ผู้รู้ตอบที

oh_RaymonDD

ลุงอ้วน ขอวิธีสุ้วิ กายาหมอก วิ่งวุ้น กายทิพหน่อย
ผมเล่นเบอระเบิด วิ่งออกไปมันก้อกายาหมอก พอระเบิดมันก้อวิ่งวุ้นไม่ก้อวาป เซงจิต woon_angry

Kraz

• Newbie
  • *
ลุงอ้วนครับ เรื่องสกิลพระสาส์น
ลำแสงเทวะทางผ่านมันต้องขุมพลังเทวะ 5 นี่ครับ

ลุงอ้วน

ลุงอ้วนครับ เรื่องสกิลพระสาส์น
ลำแสงเทวะทางผ่านมันต้องขุมพลังเทวะ 5 นี่ครับ

ขอบคุณครับกะลังเบลอๆ

ตอบข้อที่1

ทางผ่านสกิล บทเพลงสรรเสริญ
ใช้ทั้งหมด10เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลบทเพลิงสรรเสริญเทวะ ได้ครับ (บทเพลงมี5ระดับถ้ารวมก็จะใช้ทั้งหมด15เหรียญ)

ทางผ่านสกิล สาสน์แห่งชัยชนะ
1 ขุมพลังเทวะ 5
4 ลำแสงเทวะ 5
5 ประกาศิตเทวะ 5
6 สุริยะสาดแสง 5
ใช้ทั้งหมด24เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลสาสน์แห่งชัยชนะ ได้ครับ (สาสน์มี1ระดับถ้ารวมก็จะใช้เหรียญทั้งหมด25เหรียญ)

เพราะฉะนั้น บทเพลงกับสาสน์ ใช้ทั้งหมด40เหรียญครับ
3 บทเพลงสรรเสริญ 5
4 ขุมพลังเทวะ 5
5 ศาสตราแห่งลูซิส 2
6 อาภรณ์แห่งลูซิส 2
7 ลำแสงเทวะ 5
8 ประกาศิตเทวะ 5
9 สุริยะสาดแสง 5
10 สาสน์แห่งชัยชนะ 1

ตอบข้อที่2

ทางผ่านสกิลอาภรณ์แห่งลูซิส
ใช้ทั้งหมด2เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลอาภรณ์แห่งลูซิส ได้ครับ (อาภรณ์มี2ระดับถ้ารวมก็จะใช้เหรียญทั้งหมด4เหรียญ)

ทางผ่านสกิลศาสตราแห่งลูซิส
ใช้ทั้งหมด2เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลศาสตราแห่งลูซิส ได้ครับ (ศาสตรามี2ระดับถ้ารวมก็จะใช้เหรียญทั้งหมด4เหรียญ)

ทางผ่านสกิลอ้อมกอดแห่งลูซิส
ใช้ทั้งหมด5เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลอ้อมกอดแห่งลูซิส ได้ครับ (อ้อมกอดมี5ระดับถ้ารวมก็จะใช้เหรียญทั้งหมด10เหรียญ)

ทางผ่านสกิลจุมพิตแห่งลูซิส
ใช้ทั้งหมด15เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลจุมพิตแห่งลูซิส ได้ครับ (จุมพิตมี5ระดับถ้ารวมก็จะใช้เหรียญทั้งหมด20เหรียญ)

ทางผ่านสกิลกายทิพ
1  ความรู้เรื่องบัฟ 5
4 จุมพิตแห่งลูซิส 5
ใช้ทั้งหมด20เหรียญก็จะสามารถเรียนสกิลกายทิพ ได้ครับ (กายทิพมี1ระดับถ้ารวมก็จะใช้เหรียญทั้งหมด21เหรียญ)

เพราะฉะนั้น ศาสตรา อาภรณ์ อ้อมกอด จุมพิต กายทิพ ใช้ทั้งหมด 27 เหรียญ
4 ความรู้เรื่องบัฟ 5
5 อ้อมกอดแห่งลูสิซ 5
6 บทเพลงสรรเสริญเทวะ 5
7 จุมพิตแห่งลูซิส 5
8 กายทิพ 1

ปล. สายสกิลที่คุณถามมาไม่มีฟื้นฟู นะครับ ผมตอบตามที่คุณถามมาเท่านั้น
[/quote]

ลุงอ้วน

ลุงอ้วน ขอวิธีสุ้วิ กายาหมอก วิ่งวุ้น กายทิพหน่อย
ผมเล่นเบอระเบิด วิ่งออกไปมันก้อกายาหมอก พอระเบิดมันก้อวิ่งวุ้นไม่ก้อวาป เซงจิต woon_angry
อยู่ที่คนอ่ะครับจริงๆอ่ะสุ้ได้นะ แต่ปรกติ 1-1 เค้าไม่มีหรอกครับ ยังงัยก็ลุม เจอบ่อย โดยเฉพาะกิลใหญ่ๆ(ไม่ต้องบอกนะครับว่ากิลอะไร)

ลุงอ้วน

เซน สายปืนผสมบี่อะครับ ไส่เซตจุเเล้วต่อเนื่อง216 ไหม ครับ
ไม่ครับ ต้องยาฮึด ไม่ก็ เตตัสอัพAGI หรือ ปืนออฟเร็วเสียง