GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ สำหรับถามตอบ ทุกอาชีพ วิธีการเล่น การใส่ไอเทม การเก็บเลเวล ถามมาตอบไป

ลุงอ้วน

• Full Member
ใครสงสัยหรือมีปัญหาอะไรที่แก้ไม่ตก ของสวมใส่ ไอเทมหาจากไหน เก็บเลเวลที่ไหน สู้อาชีพไหนแก้ยังงัย อัพสกิลแบบไหน ทุกอาชีพของคุณมีคำตอบ ไม่มีหมกเม็ดไม่มีกั๊ก
ผมตัวละครหลักอยู่เซิฟเวอร์PK มีอารายก็สอบถามได้ครับ  8)

วิซาดใส่เช็ตปราชนี้ต้องออฟเลือดทั้งตัวเลยมั้ยอะ ของผมมีเช็ตปราชผ้าคุมออฟเลือดแต่รองเท้ามันออฟจิต อยากรู้ว่าต้องออฟเลือดทั้งตัวป่าว แล้วต้องใส่ไรอีก วิผมเวล61เอง อยากรู้ที่เก็บเวลด้วยอะครับขอบคุณครับ
ที่เก็บเวล
เลเวล 1-10 หน้าเมือง ไซร์เลยครับ คาเตอร์ วุ้น
เลเวล 10-21 ผมแน่นำให้เก็บแมพไลแคน เดินจากหน้าไซร์ไปอีก 3 แมพ พอ21แล้วเราก็ไปเปลี่ยนอาชีพ คลาส 1 กัน เรนเจอร์,ไฟเตอร์,แคสเตอร์
เลเวล 21-30 แน่ะนำให้ไปตีเจ้าเรดคลิฟ(ปูแดง) มอนเยอะพอสมควร ค่อยๆ ตีไปไม่ต้องรีบครับ
เลเวล 31-40 ผมชอบไปตี เจ้าภูติพฤกษา,ชิปเปอร์,แมนเดรก พวกนี้ดรอบของดีดีด้วยนะครับสู้ๆ
เลเวล 41-55 ผมไปเก็บที่แมพโกเลมโคลน หรือ แมพวีไอพี ที่เค้าเรียกกันว่าเข้วี , แมพทางเข้าโขนที่มี งูเห่า วุ้นโบราณ  แล้วเราก็ได้เปลี่ยนอาชีพคลาส2 กัน ใน ช่วงนี้ละครับ
เลเวล 55-65 ช่วงนี้เป็นช่วงท่องเที่ยวครับไปหลายที่หน่อย มีแมพน้ำแข็ง , ถ้าหมี ครับ มีหมีน้อย หมีใหญ่ พ่อหมี(ชิกูล่า) ลุงหมี(บิวโซโลมะเอ็นซุย)
เลเวล 65-75 ผมว่าที่แมพถ้ำผลึกเวลไวที่สุดละครับ ถ้าเป็นพวกสายเวทก็แมพแม็กม่าครับ แปปเดียว 75แระ ถ้าไม่ไหวกับที่นี่ก็ ไป ทนเก็บที่เดิมๆก็ได้ครับ ช้าหน่อยแต่ชัวร์
เลเวล 70-85 แมพวินโดเนียใหม่ ที่มีหมาน้อย , แมพไฟเก่า(เมทาลิกาน่า) ที่มีบอสอินเฟนอส , สุดท้าย ถ้าของโมโอ่ (ดันรถไฟที่ฟอท)
เลเวล 75-99 มีที่เดียวเลยครับที่เก็บเวลได้ตั้งแต่ 75 ไปยัน 99 แมพเท้าจตุกรครับ หรือ ที่เค้าเรียกกันสั้นๆว่า โขน
เลเวล 80-99 ส่วนใหญ่เหมาะสำหรับผู้ที่มีปราสาท ก็คือดัน ใต้ปราสาท ไม่ว่าจะ ดัน 60 หรือ 80 ก็ไวพอกันครับ ลงไปเป็นตี้ แจ่มเลย

อันนี้ก็เป็นแนวทางให้ผู้เล่นที่ไม่รุ้ไปเวลที่ไหน เบื่อที่เวลเดิมๆ ลองไปเวล ที่บอกดูครับ ตายมั่งอารายมั่ง สนุกดีครับ อาจมีอีกหลายที่ที่ไม่ได้แน่ะนำเราไปได้ครับ ทั่วเกมนั้นละครับ แค่แนะแนวทางให้เฉยๆ

ปล.ถ้ามีสิ่งดีดี จะพยายามเอามาบอกเรื่อยๆ ครับ

ส่วนเรื่องเซ็ทปราช แน่ำนำให้ออฟผ้าคุมนักปราชญ์ ยศเลือด รองเท้าอัญมณี ยศจิต ครับ ดีที่สุดแล้วครับ

ลุงอ้วน

มีงบ150mอะครับ จะเล่นพาลา woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2
เล่นได้เลยครับโหดมากๆ แต่ของใส่ก็หาพอประมาณครับ เพราะ ถ้าเน้นแรร์หมด คง ได้ ไม่ครบครับ

ลุงอ้วน

จะถามเรื่องงอาวุธของแอส อะครับคือ
1 เขี้ยวจักร2ข้าง
2 มีพยัค2ข้าง
คือผมจะไม่ใส่เชตอะครับช่วยแนะนำที่ครับ
แล้วจุ4เล่นแอส อัพสเตัสอะไรดีครับ
ช่วยตอบที่นะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ป.ล.คือผมเน้นสับกับบอส นะครับ
ตอบให้แล้วครับ

ลุงอ้วน

อยากทราพสกิวและสเตตัสของเบอดาบใหญ่(ไม่เอาคลั้ง)จุ1

ขอที่เวลและเทคนิกในการเวลด้วย

แล้วของที่ใส่ออฟอะไรด้วย

woon_huh woon_huh woon_huh

จิงๆมีตอบไว้แล้วที่หน้า50-51 รบกวนอ่านย้อนด้วยครับ

ขอสเตตัสก่อนนะ
STR99 VIT99 DEX1 AGI32 INT1 LUK1 กดฟันดาบเร็ว10+ยาเพิ่มพลังฮึดสู้ ต่อเนื่อง 216 (ข้อเสียคือ ความแม่นที่น้อยมาก แก้ได้ด้วยการใส่ดาบใหญ่ออฟแม่นยศสูงๆ หน้ากากยศมองออฟสูงๆ)
สกิล
ไฟเตอร์
ชำนานใช้ดาบ 10
ฟันดาบเร็ว 10
ฟาดดาบ 10
ความแข็งแกร่ง 10 (ถ้าอัพเตตัสแบบที่DEX1 ให้เปลี่ยนเป็นความชำนาญอาวุธ 10 แทน)
เบอเซอเกอร์
เสริมกล้ามเนื้อ 10
เกราะเนื้อ 0
บ้าเลือด 3
ยืนหยัด 5
ชำนานอาวุธหนัก 10
สะสมพลัง 3
เนตรคลั่ง 4
หลั่งเลือดสังหาร 5

เปลี่ยนแปลง ตามความชอบครับ

ลุงอ้วน

พี่ครับเทรเวล 77 ไม่จุ เน้นหาของลงสเตตัสยังไงดีครับ ?
ตอนนี้ใส่เซตสำรวจอยู่
เป็นสายมีดเลยครับผม ใช้สกิลมีดลมกรด ให้ต่อเนื่อง 216 ถ้าเวล77 จะอัพเตตัส ได้ STR58 DEX1 AGI1 LUK97 VIT1 INT1 ครับผม

ลุงอ้วน

อยากทราพสกิวและสเตตัสของเบอดาบใหญ่(ไม่เอาคลั้ง)จุ1

ขอที่เวลและเทคนิกในการเวลด้วย

แล้วของที่ใส่ออฟอะไรด้วย

woon_huh woon_huh woon_huh

บอกทีอย่ากรู้

woon_yes woon_yes woon_yes
ตอยไปแล้วครับ

ลุงอ้วน

ขอถามเรื่องวิซาร์ดคะ เล่นน้ำ,ดิน ใสไม้อะไรหรอคะ
เสจิตกับเสเลือดอันไหนดีกว่าคะ
ขอบคุณค่ะ g#019 g#019
วิ ใส่ไม้เท้าเกล็ดน้ำแข็ง ดีสุดครับถ้าเป็นสาย น้ำ - ดิน

ส่วนปราชเสจิต กะ เลือด ดีทั้งคู่ครับ ถ้าแน่ะนำ ก็ ผ้าคุมออฟเลือด รองเท้าออฟจิตครับ

ลุงอ้วน

ลุงอ้วนคับ มีวิธีอะไรบ้างคับที่ทำให้วอลอคเลือดเยอะๆ เวทแรงๆ ร่ายไวๆ g#009
-*-

เลือดเยอะ มี 2 วิธีไม่รวมเ็ซทจุนะครับ
1 ลูกแก้วสะสมวิญญาณ ใส่แล้วไปฆ่ามอนเลือดจะเพิ่มเรื่อยๆ จนเต็มจำนวนที่สะสม(ข้อเสียถ้าตายจะหายหมดเลยเลือดที่สะสมมา)
2 ลุกแก้วจอมอัญเชิญ ใส่แล้วกดอัญเชิญสัตว์ ออกมาจะเพิ่มเลือด 25% (ข้อเสียสัตว์อัญเชิญตายเลือดก็กลับปรกติ)

ลุงอ้วน

พอดีได้คลุมจักรพรรดิ์มา
คำถาม : คลุมจักรรรดิ์เหมาะกับอาชีพอะไรมากที่สุดจ้า ???  g#043
ทุกอาชีพครับ ใช้ดีสุด 1ผู้เล่นต้องมีใส่อย่างน้อย 1ผืน ออฟเลือดเข้าไปอีก เลือดเยอะมากๆเลยละครับ

ลุงอ้วน

ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยคับ หมาของวอร์ลอค ค่าagiมีผลให้หมากัดใด้เร็วขึ้นมั้ยคับ
ขอบคุนทุกๆคำตอบด้วยนะคับ
ไม่ครับ

ลุงอ้วน

ทำยังไงให้คาเดทเทพอะครับ(ของสวมใ่สที่เอาไว้ใ่ส่อะครับ)
จุ 6 ลงเตตัสสายตี ครับ ใช้ ยาชา ยากล่อมประสาท สารหนู +เซ็ทนักล่ามือฉมัง ใส่เซ็ทจุกอบเบอเซอเกอร์ ขอบอกว่า ตายได้ในการตีแค่ไม่กี่ทีนะครับ คลาส 2 อ่ะ

ลุงอ้วน

ขอถามหน่อยครับ วออะครับ ทำยังไงให้วอทูตระเบิดเเรงอะครับ ผมเห็นบางคนโป๊ะเป็นหมื่น ผมระเบิดโป๊ะ พันเดียวเอง  woon_cry
ลูกแก้วจอมอัญเชิญ ครับ Rare99

ลุงอ้วน

พี่ครับผมอยากทำกันหลังเวท +100 วิเซ็ตปราช ทำไงหรอครับ
-..- ถ้าอาชีพอื่ยช่วยอ่ะครับง่ายๆเลย แต่ตัวคนเดียว ทำไม่ได้ครับ มากสุดก็ 80+ ครับ
หรือถ้าจะทำให้กันหลัง100+ อ่ะตัวคนเดียวได้แต่ แค่ไม่กี่วิอ่ะครับ

ลุงอ้วน

ผมอยากเล่นเซนจูเรี่ยน เเนะนำการเวล ตั้งเเต่เวล1ถึงจุ สกิลที่อัพ ของที่ใส่(ออฟด้วยก็ดี)เควสที่ควรทำ ขอบคุณครับ
มี 2 สายครับ กระบี่ ปืน หรือจะ สายผสมเลือกมา 1 อย่างครับ

ลุงอ้วน

เเล้วก็เทรสายหน้าไม้อะครับ ลงสเตตัสยังไง ลงสกิลยังไงครับ เเล้วของที่ควรใส่คืออะไรอะครับ  woon_huh
-------ขอวิธีลงสกิล+สเตตัสเทรหร่อย   หน้าไม้นะ จุ2----------------- woon_sad1 woon_sad2 woon_cry woon_bye
เคยลงบอกไปแล้วนะครับกระทู้ก่อนหน้านี้
บอกใหม่ละกัน
หน้าไม้จุ 2 มี2 แบบ เตตัส อยุ่ที่ของ
STR99 VIT17 DEX1 AGI50 INT1 LUK99 อันนี้ใส่เซ็ทพื้นฐานครับ ต่อเนื่อง216 หน้าไม้ใส่ ลึกลับ ไม่ก็ คลั่ง ครับ
STR74 VIT1 DEX1 AGI92 INT1 LUK99 อันนี้ใส่อะไรก็ได้ครับแต่ห้ามลืม ซูปเปอร์ฮึดสู้ นะครับต่อเนื่องจะได้216

ส่วนสกิล แน่ะนำคร่าวๆแระกันนะครับ

เรนเจอร์
ความชำนาญการใช้ธนู 10
แม่นรางจับวาง 5
เพิ่มระยะยิง 5
พริ้วไหวดุจสายลม 10
หมอกควัน 5
โจมตีจุดสำคัญ 5

เทร มี2 แบบ 1 ล่ามินิบอส 2 บู๊เต็มสูบ

ล่ามินิ

ชิงสมบัติ 1
ค่าหัว 5
สะเดาะกุญแจ 5
โชคดี 5
กลมกลืนธรรมชาติ 5
ก้าวพริบตา 3
โกยแน่บขั้นสูง 3
เท้าลมกรด 1
เชียร์ 5
เล็งแขน 1
เล็งขา 5
ศรอัสนีบาต 1

บู๊เต็มสูบ

เล็งแขน 5
เล็งขา 5
ศรอัสนีบาต 5
เท้าลมกรด 1
กลมกลืนธรรมชาติ 5
ก้าวพริบตา 5
โกยแน่บขั้นสูง 5
เชียร์ 5
เหลือ4 เหรียญลงตามใจชอบเลยครับถ้าแน่นำก็ ชิงสมบัติ1 สะเดาะกุญแจ2 ขนของ1(ถ้าจะเอาขนของเยอะๆก็ลดสกิลบางสกิลลงแทนครับ)

เซ็ทครับ มีเ็ซ็ทพื้นฐาน-เซ็ทนักล่าสมบัติ-เซ็ทนักสำรวจ