GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ สำหรับถามตอบ ทุกอาชีพ วิธีการเล่น การใส่ไอเทม การเก็บเลเวล ถามมาตอบไป

-.-

• Full Member
อยากรู้วิธีแยงรานีของวิสายน้ำดิน มีวิธีแย่งแบบทีเดียวได้เลยไหมอ่ะคับ  g#001 g#003

moomoo123123

• Newbie
  • *
อยากรู้กล่องสมบัติที่เทรใช่สะเดาะกุญแจกล่องระดับ1-5หาที่ไหนแล้วกล่องระดับต่างๆดรอปอะไรมั้งครับ ผู้รู้ตอบที
 woon_sad2

ลุงอ้วน

แอส จุ 5 สเตตัสอับยังไง
ของออฟว่องหรือเลือดดีกว่า
แล้วแนะนำของที่ใส่ หน่อยครับ
งบ 100 m

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
1.แอสจุ5 สเตตัส มี3 แบบ
1.1 STR99 DEX70 AGI99 LUK99 VIT1 INT1 เน้นตีแรง หลบเยอะ ตีไม่แกว่ง แม่นพอสมควร โป๊ะออกดี

1.2 STR99 DEX1 AGI99 LUK99 VIT70 INT1 เน้นตีแรง หลบเยอะ เลือดเยอะ โป๊ะออกดี

1.3 STR99 DEX99 AGI47 LUK99 VIT24 INT1 สายนี้ต้องกดยาประเภทฮึดสู้ขึ้นอยู่กับว่ายาอะไร(มีผลกับค่าเอจิ)

1.3.1 STR99 DEX24 AGI99 LUK99 VIT99 INT1 สายนี้ต้องกดยาประเภทฮึดสู้ขึ้นอยู่กับว่ายาอะไร(มีผลกับค่าเอจิ)

ส่วนของที่ใส่ออฟว่องกะเน้นหลบกับสายอาชีพที่แม่นน้อยๆ ออฟเลือดกะเน้นเลือดเยอะกันตายไว โดยส่วนตัวแล้วมี 2 ชุด เน้นเลือดกับหลบ

ของเด๋วมาบอกอีกทีทำธุระก่อน
แอสใส่ไอเทมแบบนี้ครับ
เซ็ทนักล่ามือฉมัง ออฟเลือด
เ็ซทนักฆ่า ออฟคลั่ง
หมวกเทพ ออฟเลือดครับ
รวมราคาพอประมาณ

ลุงอ้วน

ลุงคับ
     ตอนนี้กำลังจะจุกำลังเลือกว่าจุ(จุ 1)แล้วเป็นอาชีพไรดี
อย่าได้แบบ.เวลไวไว.หาเงินเร็วเร็ว.ไม่ต้องกลัวเกรียน.
ช่วยบอกที
ขอสเตตัดแล้วก็ของที่ใส่ด้วยงับ

woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry
เทรเชอร์ฮันเตอร์ครับ
เน้นเตตัส LUK STR AGI ครับ
ของใส่เป็นเซ็ทนักสำรวจครับ

ลุงอ้วน

เปิด vip เวลแล้วตาย เปอลดด้วยหรอครับ
เพราะพระมาชุบฆ่าอ่ะครับ
ลดครับ ถ้ามี VIP แล้วพระมาชุบ5 จะเสีย0.2% ถ้าชุบ1 จะเสีย1%
ถ้าไม่มีVIP แล้วพระมาชุบ5 จะเสีย1% ถ้าชุบ1 จะเสีย6%

ลุงอ้วน

อยากทราบแนวทางการเล่นไฟเตอร์จนถึงพาลาดินเลยค่ะ ไม่มีงบ(ยากจนสุดๆ) พวกวิธีอัพ ที่เก็บเลเวล สกิล ฯลฯ รบกวนด้วยนะคะ ^_^
ที่เก็บเวลอ่านย้อนที่กระทุ้เก่าๆนะครับ
ส่วนของสวมใส่ซื้อในร้านเลยครับประหยัด ถ้าพอมีเงิน ก็ ซื้อเซ็ทพญาอินทรี ใส่ครับผม
ส่วนสกิลก็ตามสายการเล่นครับ มีหอก กับ กระบี่ เน้นเวล หรือแบทเทิ่ล ก็บอกอีกทีละกันครับ

ลุงอ้วน

อยากทราบแนวทางการเล่นไฟเตอร์จนถึงพาลาดินเลยค่ะ ไม่มีงบ(ยากจนสุดๆ) พวกวิธีอัพ ที่เก็บเลเวล สกิล ฯลฯ รบกวนด้วยนะคะ ^_^
ถ้าเป็นเรื่อง พาราดิน ผมแนะนำบอร์ดนี้นะ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=2736.0
ครับเน้นพาลาโดยละเอียดครับ

ลุงอ้วน

-------ขอวิธีลงสกิล+สเตตัสเทรหร่อย   หน้าไม้นะ จุ2----------------- woon_sad1 woon_sad2 woon_cry woon_bye
เคยลงบอกไปแล้วนะครับกระทู้ก่อนหน้านี้
บอกใหม่ละกัน
หน้าไม้จุ 2 มี2 แบบ เตตัส อยุ่ที่ของ
STR99 VIT17 DEX1 AGI50 INT1 LUK99 อันนี้ใส่เซ็ทพื้นฐานครับ ต่อเนื่อง216 หน้าไม้ใส่ ลึกลับ ไม่ก็ คลั่ง ครับ
STR74 VIT1 DEX1 AGI92 INT1 LUK99 อันนี้ใส่อะไรก็ได้ครับแต่ห้ามลืม ซูปเปอร์ฮึดสู้ นะครับต่อเนื่องจะได้216

ส่วนสกิล แน่ะนำคร่าวๆแระกันนะครับ

เรนเจอร์
ความชำนาญการใช้ธนู 10
แม่นรางจับวาง 5
เพิ่มระยะยิง 5
พริ้วไหวดุจสายลม 10
หมอกควัน 5
โจมตีจุดสำคัญ 5

เทร มี2 แบบ 1 ล่ามินิบอส 2 บู๊เต็มสูบ

ล่ามินิ

ชิงสมบัติ 1
ค่าหัว 5
สะเดาะกุญแจ 5
โชคดี 5
กลมกลืนธรรมชาติ 5
ก้าวพริบตา 3
โกยแน่บขั้นสูง 3
เท้าลมกรด 1
เชียร์ 5
เล็งแขน 1
เล็งขา 5
ศรอัสนีบาต 1

บู๊เต็มสูบ

เล็งแขน 5
เล็งขา 5
ศรอัสนีบาต 5
เท้าลมกรด 1
กลมกลืนธรรมชาติ 5
ก้าวพริบตา 5
โกยแน่บขั้นสูง 5
เชียร์ 5
เหลือ4 เหรียญลงตามใจชอบเลยครับถ้าแน่นำก็ ชิงสมบัติ1 สะเดาะกุญแจ2 ขนของ1(ถ้าจะเอาขนของเยอะๆก็ลดสกิลบางสกิลลงแทนครับ)

ลุงอ้วน

ทำไมลุงไม่เห็นมาตอบเลย
โทดทีครับ ช่วงนี้เวลจุ แระก็เตรียมแข่ง ABT อยู่นะครับ วันนี้มาตอบให้แล้วครับผม

ลุงอ้วน

หลังจากนั่งอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกจนหน้าสุดท้ายแล้ว เหมือนจะไม่เจอหรือเราตาลาย  g#033 g#033
 ขอถามเกี่ยวกับชาปอะค่ะ เหนมีคนถาม แต่เหมือนลุงจะไม่ได้ตอบ
ชาป ที่เล่นกันมี 2 สายคือ ยิงเร็วกับยิงแรง ใช่มะค่ะ หรือเข้าจัยผิดมะรุ g#002
คืออยากรุวิธีการอัพสกิลกับอัพเตตัส ของ 2สายนี้อะค่ะ อ่านแล้วหาไม่เจอ
อัพแบบชาปไม่จุนะค่ะ ไม่เน้นเกรียน ไม่แบท เอาแบบเก็บเวลอะค่ะ
ขอบคุนล่วงหน้าเลยนะค่ะ สำหรับคำตอบ  g#005 g#005
อิกนิดค่ะ อ่านแล้ว งงๆๆกับเซตชาป เลยอยากรุว่า ชาปสายไหนเหมาะกับเซตไหน หรือ เซตอะรัยก้อได้ตามแต่เราชอบ และงบปะมานของเรา
ขอบคุนอิกครั้งค่ะ  g#013 g#013
เอาเรื่องเซ็ทก่อนนะครับ
สายยิงไว เซ็ทนภา
สายยิงแรง เซ็ทนัยตาเหยี่ยว
ส่วนสกิลอัพตามชอบครับแน่ะนำให้นิดหน่อยครับ

เรนเจอร์
ความชำนาญการใช้ธนู 10
แม่นรางจับวาง 5
เพิ่มระยะยิง 5
หมอกควัน 5

ชาปชูตเตอร์
สายยิงไว
เพิ่มความเร็วในการโจมตี 5
นัยน์ตาเหยี่ยว 5
ชำนานการเล็งธนู 5
สมาธิขั้นสูง 5
ก้าวลดกรด 5
ศรวายุ 3
ศรรัศมีตะวัน 3
ศรกัมปนาท 5
เล็งสกัดการเคลื่อนไหว 4

สายยิงแรง
นัยน์ตาเหยี่ยว 5
ชำนานการเล็งธนู 5
สมาธิขั้นสูง 5
ศรวายุ 3
ศรรัศมีตะวัน 3
ศรกัมปนาท 5
เล็งสกัดการเคลื่อนไหว 3
เล็งสกัดการโจมตี 3
เล็งยิงเปิดเกราะ 3
เล็งยิงจุดตาย 5

ลุงอ้วน

อยากถามถึงการอัพสกิลของ วอร์ล็อก INT + VIT สายไม่เอาบัญบัติ(ลืม- -*)ทีค่ะ :)   woon_sad1
ไม่มีDEx จะร่ายเวท ไวหรอครับ
ส่วนสายที่ไม่มีบัญญัติ ก็มี 3 สาย หลักๆ
1 สาย ดูดHP,MP
2 สายคือ สายอัญเชิญ
3 สายเวทหมู่ครับ
ลองเลือกดูครับ

ลุงอ้วน

อยากถามถึงการอัพสกิลของ วอร์ล็อก INT + VIT สายไม่เอาบัญบัติ(ลืม- -*)ทีค่ะ :)   woon_sad1

เพิ่มนะคะ
สกิลของแคสเนี่ย เราจะเรียนศรเวทย์ หรือ ศาสตร์เวทย์ อันไหนคุ้มกว่ากันคะ ?
ต้องศรเวทเท่านั้นครับ สกิลหากิน ของวอลอคครับผม

ลุงอ้วน

จะถามเรื่องงอาวุธของแอส อะครับคือ
1 เขี้ยวจักร2ข้าง
2 มีพยัค2ข้าง
คือผมจะไม่ใส่เชตอะครับช่วยนะนำที่ครับ
แล้วจุ4เล่นแอส อัพสเตัสอะไรดีครับ
ช่วยตอบที่นะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แอสจุ4 เตตัส STR99 DEX1 AGI99 LUK99 VIT37 INT1
เรื่องมีด ถ้าไม่ใส่เซ็ท แน่ะนำ มีดRare มี มีดเขี้ยวอัคนี(79) มีดเจ้าแห่งพิษ(94) มีดไร้สิ้นสุด(99)

ลุงอ้วน

เล่นแอส เวล 87 จุ 6 สายมีดคู่ อัพสเตตัสยังไง สกิวอะไรร มั้งอะ

เรนเจอร์

ชำนาญมีด 10
กายมีดรวมเป็นหนึ่ง 10
หมอกควัน 5

แอสซาซิน

พริ้วไหวไร้ลักษณ์ 5
โป๊ะเชะขั้นสูง 5
ชำนาญมีดคู่ 10
พุ่งแทง 10
พรางตัว 5